Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ s750 อย่างนี้เสียงดีไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ s750 อย่างนี้เสียงดีไหมคับ

ผมว่าจะเอาเครื่องเล่น DVD ต่อโดยใช้สาย coaxial เข้า creative x fi Platinum โดยใช้ลำโพง
    s750 เสียงจะดีไหมครับ

เปิดใน powerdvd ก็ได้นิ

แต่มันการสามารถทำได้ s/p dif in decode

เสียงจะออกทาง analog

Last edited by battlecruiser; 19 Feb 2009, 17:11:26.

Comment

.....

แล้วถ้าจะต่ออย่างที่ผมบอกล่ะคับ

Comment

ก็มีค่าเท่ากันจะทำให้มันยุ่งยากทำใม
        หรืออารมณ์อยากใช้รีโมทเครื่องเล่น?

Comment

ต้องดูที่เครื่องเล่นด้วยครับว่าภาพถอดรหัสเสียงเป็นไง
          ของผมใช้ SB0060 ต่อ Digital ดูหนัง DVD
          กับใช้ DVD Player ของ Pioneer DV-575KS
          ต่อเเบบ Digital โดยสาย Coax เส้นเดียวกันทั้งคู่เเต่ SB0060 มีหัวเเปลงด้วยต่อเข้า YAMAHA TSS-15
          เสียงของ Pioneer ดีกว่าเเบบฟังเเยกออกชัดเจนเรื่องรายละเอียดเเละความสมจริงต่างๆ

คิดว่าน่าจะมากจากตัวถอดรหัสเสียงของ Pioneer เป็น 24Bit ของ SB0060 เป็น 16Bit

ส่วนของท่าน X-Fi น่าจะดีกว่าของผมมากอยู่
          Last edited by Nutte; 19 Feb 2009, 13:07:00.

Comment

Working...
          X