overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: wifi ที่ร้าน แมคโดนัลล์

OverclockZone Member artbum's Avatar

Default wifi ที่ร้าน แมคโดนัลล์

แบบว่านะครับผมยก notebook ผมไปที่ร้าน แมคโดนัลล์ แล้วที่ร้านเค้ามีสัญญาณ wifi เนี่ยผมก้ไปโหลดบิทต่อจากที่ผมโหลดไว้ที่บ้านได้ใช่มั๊ยครับ แล้วแบบว่าผมไม่ได้มี package wifi น่ะครับ ก้ไปซื้อเอาได้ใช่ป่าวครับ ช่วยอธิบายเรื่องนี้หน่อยครับ แล้วมันเร็วแค่ไหนครับ wifi เนี่ยครับ
    Last edited by artbum; 19 Feb 2009 at 15:06:28.

OverclockZone Member pattyna's Avatar

คำถามแรกเรื่อง Bit
    - สามารถโหลดต่อได้ครับ หลักการของ Bit แค่มีเน็ตก็พอแล้ว ปัญหาคือ บางสถานที่
    อาจจะบล๊อกการอัพโหลด หรือดาวโหลดเอาไว้ หรือสัญญาณอาจจะต่ำ
    ( กรณีบล๊อกนั่นเป็น Wifi เฉพาะกิจของบางสถานที่ครับ ถ้าอย่าง Mac ที่ใกล้เสา True
    มันก็จะรับสัญญาณ Wifi จาก Ture ซึ่งมันไมไ่ด้บล๊อกอะไร )
    สำหรับ package wifi
    ลองเข้าที่เวบ http://portal.trueinternet.co.th/wif...geType=desktop
    มีทดลองให้สมัครใช้ฟรีอยู่อย่าง True green bangkok ลองสมัครดูครับ
    เน็ตของ Green bangkok จะแรงราวๆ 100 -256 k ใช้งานได้ 60 นาทีแล้วตัด
    ส่วนถ้าแบบเสียเงินเดือนละ 250 บาท/เดือน ( เฉพาะสมาชิก True หรือ True UBC )
    ใกล้เสาสัญญาณจะได้ความแรงเทียบเท่าเน็ต 2MB เลยทีเดียวใช้งานได้ 90 นาที

ส่วนในกรณีอื่นๆเช่นอยู่แถวสนามบินสุวรรณภูมิก็จะมีสัญญาณ Wifi แบบอื่นๆ
    ซึ่งหลักการก็คล้ายๆกันครับ แต่ผมใช้เป็นแต่ของ True Wifi

OverclockZone Member artbum's Avatar

แบบทดลองให้สมัครใช้ฟรีอยู่อย่าง True green bangkok ลองสมัครดูครับ
    เน็ตของ Green bangkok จะแรงราวๆ 100 -256 k ใช้งานได้ 60 นาทีแล้วตัด

แบบทดลองนี่เค้าให้เล่นได้กี่ครั้งอะครับ รึว่าเล่นได้แค่ 60 นาทีตัด แล้วต่อเล่นได้อีกมั๊ย
    Last edited by artbum; 19 Feb 2009 at 15:45:56.

OverclockZone Member pattyna's Avatar

เล่นได้เดือนนึงครับ ( ถ้าจำไม่ผิด ) แล้วรู้สึกว่าถ้าโดนตัดแล้วสามารถต่อใหม่ได้
    โดยการสมัครใหม่ครับ

OverclockZone Member evildead's Avatar

วันนี้คนกรุงเทพฯ จะได้ใช้ชีวิตอิสระอย่างเต็มที่ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหน ก็สามารถออนไลน์ เพื่อเช็คเส้นทางจราจรผ่าน Traffic CCTV เช็คพยากรณ์อากาศ เช็ครอบหนัง จองตั๋วล่วงหน้า หรือแชทกับก๊วนเพื่อนซี้ ก็ทำได้สบายๆ เพราะทางกรุงเทพมหานครจับมือกับทรู เปิดโลกออนไลน์ไร้สายให้คนกรุงเทพฯ กับโครงการ Green Bangkok Wi-Fi โครงการดีๆ ที่ทำให้คนกรุงเทพฯ กว่า 3 ล้านคน ได้มีประสบการณ์กับอินเทอร์เน็ตไร้สายความเร็ว 64Kbps ฟรี ตั้งแต่วันนี้ - 30 มิถุนายน 2552 กว่า 15,000 hotspots ทั่วกรุงเทพฯ

------------
    64Kbps แรงกว่าเน็ต56kหน่อย -*-

wifi = wireless lan

มันก็แค่แลนแบบนึง จะออกเน็ตแรงแค่ไหน มันไม่เกี่ยวกับความเร็ว wireless เด้อ

มันอยู่ที่ bandwidth ออกเน็ตจริงๆ จะเอามาโหลดบิต ก็ได้ตามแพ็กเกจ

ของทรูที่แจกฟรี ได้ 64Kbps ก็โหลดบิตได้ประมาณ 5KB/s อะ ไม่คุ้มรอหรอก

OverclockZone Member {Paker}'s Avatar

bit ในประเทศ load ไม่ได้ง่ะของ true wifi น่ะ ไม่ทราบว่าท่านอื่นเป็นไหมครับ

Bookmarks

Bookmarks