Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเมนบอร์ดแนะนำสำหรับ OC I5-9600k ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by LipkiZ View Post
    ยัง ยัง ยังแนะนำของที่ตัวเองจะขายทิ้งอีก
    เดี๋ยวเถอะ
    นับเฉพาะ oc cpu ผมว่า aorus ก็โอเคอยู่นะ
    ที่ขายเพราะตอนนี้มี 3 ตัวละ 555
    เลือกเกบ asus ไว้ สบายใจกว่า

Comment

Originally posted by Ref.Circle View Post
      ใช้ชุด kit ของ ek ครับ หม้อ2ตอนบางแต่เปลี่ยนพัดลมให้แรงขึ้นอีกหน่อย อุณหภูมิห้องตอนเทส 27c ค่าที่เทสคืืือ 50/45 ไฟ 1.35v ถ้า 50/46 ต้องใช้ไฟ 1.375v ครับ

ท่านใช่ไฟแบบ Offset หรอครับผมพยายามปรับแล้วไม่ได้ 1.35 สักทีไปจบที่ 1.38 ตลอดเลยมีคำแนะนำไหมครับ

Comment

Originally posted by pnx2york View Post
        ท่านใช่ไฟแบบ Offset หรอครับผมพยายามปรับแล้วไม่ได้ 1.35 สักทีไปจบที่ 1.38 ตลอดเลยมีคำแนะนำไหมครับ
        ผมตั้ง llc ไว้ตามที่ต้องการก่อนแล้วปล่อย vcore เป็น auto ก่อนครับ ลองกดฟูลโหลดเบาๆเช็ค vcore ก่อนแล้วค่อยปรับ offset เพิ่มหรือลดตามครับ

แต่จริงๆแล้วค่านี้ก็ยังไม่เสถียรนะครับใช้เปิดเว็บทั่วไปหรือโหลดแบบ 100% ไปเลยจะไม่มีปัญหาอะไรแต่พอปล่อยให้ความเร็วกับ vcore วิ่งตามใจนี่ชอบทำโปรแกรมปิดตัวเองบ่อยๆ

เพราะบางทีมันดีดความเร็วขึ้นไปถึง 5.0GHz แบบนี้แต่ดันจ่าย vcore ออกมาแค่ 1.25v โปรแกรมก็เลยค้างไปเลยครับ

Comment

ของแรง

Comment

Working...
          X