ลำโพงเดิม40W4โอห์มเปลี่ยนเป็น6-8โอห์มได้ไหมครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: ลำโพงเดิม40W4โอห์มเปลี่ยนเป็น6-8โอห์มได้ไหมครับ

OverclockZone Member iartty's Avatar

Default ลำโพงเดิม40W4โอห์มเปลี่ยนเป็น6-8โอห์มได้ไหมครับ

ลำโพงที่ติดมากับjvc-thL1 มันเสียงไม่ดีเอาซะเลย
    อยากหาลำโพงอื่นมาเปลี่ยน ด้านหลังของแอมป์มันระบุว่าลำโพงที่เปลี่ยนต้องอยู่ในrange1-16โอห์ม ผมว่ามันน่าจะเปลี่ยนได้หมด
    แต่มีข้อที่ต้องรู้อะไรบ้าง หรือมีข้อแนะนำลำโพงที่จะเปลี่ยนให้ด้วยได้ไหมครับ

(อย่างนี้แสดงว่าตัวแอมป์เองมันรองรับการปรับค่าความต้านทานของลำโพงอัตโนมัติใช่มั้ย)

OverclockZone Member

ไม่มีปัญหาหรอกครับ ปกติลำโพงบ้านโดยทั่วไปความต้านทานมักอยู่ที่ 4-6-8 โอห์ม ไม่มีปัญหาครับ

OverclockZone Member

ได้ครับแต่wจะลดลงนิดหน่อย เพราะยิ่งโหลดโอมต่ำ แอมป์จะแรงกว่าเดิมแต่แอมป์ก็จะทำงานหนักไปด้วยนะครับ

Bookmarks

Bookmarks