overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ทำไม MSI GX630 เล่น Crysis กระตุกจังคับ - -

OverclockZone Member ampman's Avatar

Exclamation ทำไม MSI GX630 เล่น Crysis กระตุกจังคับ - -

Spec เดิมๆของมัน ใส่ Ram เข้าไปเพิ่มอีก2 เป็น 4Gb บัสเท่ากันนะครับ

(XP เห็น Ram เป้น 3Gb ครับ) เล่น Crysis / Crysis Warhead ปรับแค่

Medium กระตูกคับ - - ปรับ Low หรือ Minimun ก็ยังไม่ Smooth

ความละเอียดที่ 1024*768 + AA ไม่ได้เปิดเลยครับ

ใช้ Window XP sp3 ครับ FPS ในเกมอยู่ที่ต่ำวก่า 10 ตลอดครับ . . .

(ลองกด Turbo หรือ Over Clock Mode แล้ว ไม่ช่วยอะไรเลย)
    Last edited by ampman; 19 Feb 2009 at 17:55:37.

OverclockZone Member superego1g's Avatar

ไดเวอร์การ์ดจออัพยังครับ

OverclockZone Member ampman's Avatar

Quote Originally Posted by superego1g View Post
    ไดเวอร์การ์ดจออัพยังครับ
    ยังเป้นของปลายปี 2008 อยู่ครับ - - เจอตัวล่าสุดของ Feb 2009 แล้วครับจะลองดูครับ

อยากทราบว่า ที่ใส่ Ram ไปเพิ่มนั้นมีส่วนรึเปล่าครับ ?
    Last edited by ampman; 19 Feb 2009 at 18:11:15.

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

ของผมเล่น crysis ปรับ mediumทุกอย่าง ปรับ high บางอัน ความละเอียด 1024*768 เปิด v-sync ลื่นสุดๆคับ

อัพ Driver โดยให้เว็บ NVIDIA scan แล้วดูแล้ว . . . พอลงเสร็จ
    เข้าวินโดวไม่ได้เลย Bluescreen - - แถมเข้า Safemode ก็เป็น
    . . . แล้วทีนี้จะแก้ยังไงหล่ะนิ ?

ปล. มีใครรับจ้างลง Window + Driver ไหมครับ ปัญหาเยอะเหลือเกิน
    ขอให้ลงแล้วเล่น Crysis ได้แบบที่ควรจะเป็นหน่ะครับ ซื้อมา 5วันลง
    วินโดวใหม่ไป2รอบแล้วครับ วันนึงกว่าผมจะลงโปรแกรม+เกม ให้โอเคนี่
    ก็นานอยู่ทำไป 2รอบแล้ว นี่ดันมาเจ๊งอีก ไม่พอใจจริงๆ - -
    Last edited by ampman; 19 Feb 2009 at 18:45:35.

OverclockZone Member Violent's Avatar

กะ คงร้าน คนในนี้ละม้ง

window ลงให้ใช้งานดีๆ ยากพอดูอยู่นา

แล้วDriver VGA โนตบุค เข้าไม่โหลดจาก nvidia นะ
    โหลดที่
    www.guru3d.com
    ไม่ก็
    www.laptopvideo2go.com

นา จริงๆ หา XP แท้ๆ ที่ยังไม่โม แล้ว ลงdriver + โปรแกรมเองทั้งหมด นั้นก็ถือว่า ใช้ได้ดีแล้วนะ
    อย่าไปลงdriver ผิด ไปลง ของ vista ละกัน

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

สงสัยโหมด overclock ของ MSI ทำพิษซะแล้วมั้งครับ เหอะๆๆ

ปล. ท่านซื้อในไทยหรือซื้อผ่าน ebay ครับ ถ้าซื้อในไทยอาจจะเจ็บหน่อยนะครับ เพราะใน ebay รุ่นนี้มันขายกัน 28000- 30000 ทั้งนั้น แต่ที่ขายในไทยมันล่อเข้าไป 42000 เอากำไรเว่อร์โคด
    Last edited by stroumphs; 19 Feb 2009 at 20:28:19.

OverclockZone Member superego1g's Avatar

9600 gt ไม่น่ามีปัญหานะครับ ลงไดเวอร์ถูกตัวรึป่าว เวอร์ชั่นเท่าไหร่คับ ใครใช้96 ช่วยบอกกันที

ผมใช้ 175.84 เวอชั่นพิเศษสำหรับการ์ดจอ hybrid ครับ เหอๆ (อด oc เรย T_T)

Quote Originally Posted by stroumphs View Post
    สงสัยโหมด overclock ของ MSI ทำพิษซะแล้วมั้งครับ เหอะๆๆ

ปล. ท่านซื้อในไทยหรือซื้อผ่าน ebay ครับ ถ้าซื้อในไทยอาจจะเจ็บหน่อยนะครับ เพราะใน ebay รุ่นนี้มันขายกัน 28000- 30000 ทั้งนั้น แต่ที่ขายในไทยมันล่อเข้าไป 42000 เอากำไรเว่อร์โคด
    เข้า Safe Mode ไปปรับคืนละครับ ตอนนี้กลัวไม่กล้าโหลดมาลงอีก - -

มีใครใจบุญหา Direct Link โหลดให้หน่อยได้ไหมครับ จะเป็นพระคุณมาก

เรื่องราคา ของเมืองนอกก็ถูกหมดนิครับ แต่เอาเข้ามาก็เสียค่า ส่ง+ภาษี อีก

เหมือนกันแต่ว่าก็ถูกกว่าอยู่ดี แต่รวม Promotion ของไทยตอนนี้ผมก็พอใจละครับ

ปล. แล้ว Ramเดิม2Gb ใส่เพิ่มไปอีก2Gb แต่ XPเห็นแค่ 3Gb มีผลทำให้กระตุกไหมครับ ?
    Last edited by ampman; 20 Feb 2009 at 13:25:11.

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

GX630 โหมด Overclock ซัพพอร์ตที่วินโดวส์วิสต้าครับ เปิดในเอ็กพีมีค่าเท่ากับไม่เปิดครับ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

Quote Originally Posted by ampman View Post
    เข้า Safe Mode ไปปรับคืนละครับ ตอนนี้กลัวไม่กล้าโหลดมาลงอีก - -

มีใครใจบุญหา Direct Link โหลดให้หน่อยได้ไหมครับ จะเป็นพระคุณมาก

เรื่องราคา ของเมืองนอกก็ถูกหมดนิครับ แต่เอาเข้ามาก็เสียค่า ส่ง+ภาษี อีก

เหมือนกันแต่ว่าก็ถูกกว่าอยู่ดี แต่รวม Promotion ของไทยตอนนี้ผมก็พอใจละครับ

ปล. แล้ว Ramเดิม2Gb ใส่เพิ่มไปอีก2Gb แต่ XPเห็นแค่ 3Gb มีผลทำให้กระตุกไหมครับ ?
    เรื่องแรมเกิน ไม่มีผลครับ
    ลองโหลด CPU-z หรือ GPU-z มาเปิดดูก่อนครับ ว่าคล้อกมันปกติไหม
    แล้วก็ลองเกมเก่าๆหน่อยที่ไม่มีปํยหาไดรเวอร์ หรือ Aquamark ก็ได้ครับ ลองดูว่าเครื่องปกติไหมแล้วค่อยดูไดรเวอร์

ยังสงสัยเรื่องราคาอยู่ครับ ของคุณ จขกท ได้มาเท่าไหร่ + โปรโมชั่นอะไรบ้างอ่ะครับ
    สนใจรุ่นนี้มั่กๆ แต่เห็นราคาไทยแล้วน้ำตาไหล

ผม Load Driver มา 2 Version แล้ว

ทั้ง 179.48 กับ 179.44

ลงไปเสร็จแล้วก็ Bluescreen เหมือนเดิมเลย

ไม่รู้จะทำอย่างไรแล้ว

มีใครพอรู้ปัญหาบ้าง ช่วยด้วยครับ

ลง vista ultimate sp1 ลองดูคับ xp มันอาจไม่เสถียร ไม่ก็ win7 ไปเลย

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

ไดร์ฟเวอร์ลองดูจากเว็บ www.msi.com.tw ดีกว่านะครับ อาจจะเสถียรกับตัวเครื่องมากที่สุด
    ปล.ลองเทส AQ3 ดูหน่อยท่าน ผมลองแล้วคะแนนจะประมาณ 6X,XXX ไม่มากหรือน้อยไปกว่านี้มากนัก (20/02/2009)

ปล.(*eDit โปรแกรมไม่ได้เซ็ตอะไรเลยนะครับ แบบ Default ตั้งแค่ Resolution อย่างเดียวอ่ะ )
    *eDit เดี๋ยววันจันทร์จะเอามาเบิร์นใหม่ ไปดูคะแนนเก่าที่ทำไว้มันได้เยอะกว่านี้หลายขุม อาจเป็นเพราะว่าเมื่อวานไม่ได้เบิร์นก่อน
    เปิดเครื่องปุ๊บก็จับเทสเลย เครื่องยังไม่ร้อน ไฟยังไม่ติดครับ
    Last edited by iLLuSioNEx; 21 Feb 2009 at 11:10:23.

พอดีว่ามันเย็นแล้ว เลยเทสได้แปบเดียว ผลก็ออกมาอย่างที่เห็นครับ
    แล้วเครื่องท่านได้ผลเป็นยังไงเอามาดูกันนะครับ จะได้เป็นแนวทางซึ่งกันและกัน
    เด๋ววันจันทร์ผมมาเบิร์นเทสอีกระลอก เผื่อคะแนนจะขยับอีกครับ(เด๋วเทส 03 05 06 ด้วยครับ)

ปล.ถ้าทัน วันจันทร์จะเทส GX400 ด้วย แรงแน่นอน (ใครเดินผ่านไปตอนงานคอมเวิร์ดน่าจะได้เห็นผ่านๆตา)
    รูป รูป

ขอผลเทส 3D Mark 06 ด้วยครับ อยากชมความแรง^^
    S42 ของผมได้ราวๆ 5700 อะครับ (@1280*800)
    Last edited by stroumphs; 20 Feb 2009 at 22:18:53.

OverclockZone Member ok.chok's Avatar

Quote Originally Posted by iLLuSioNEx View Post
    พอดีว่ามันเย็นแล้ว เลยเทสได้แปบเดียว ผลก็ออกมาอย่างที่เห็นครับ
    แล้วเครื่องท่านได้ผลเป็นยังไงเอามาดูกันนะครับ จะได้เป็นแนวทางซึ่งกันและกัน
    เด๋ววันจันทร์ผมมาเบิร์นเทสอีกระลอก เผื่อคะแนนจะขยับอีกครับ(เด๋วเทส 03 05 06 ด้วยครับ)

ปล.ถ้าทัน วันจันทร์จะเทส GX400 ด้วย แรงแน่นอน (ใครเดินผ่านไปตอนงานคอมเวิร์ดน่าจะได้เห็นผ่านๆตา)
    ทำไมคะแนนมันน้อยจังเลยครับ น่าจะมีอะไรผิดพลาดแน่นอน ของผม8400ยังได้54000 overclockได้70000up
    ลองdriver 182.xxดูครับ น่าจะดีกว่านี้

Quote Originally Posted by ok.chok View Post
    ทำไมคะแนนมันน้อยจังเลยครับ น่าจะมีอะไรผิดพลาดแน่นอน ของผม8400ยังได้54000 overclockได้70000up
    ลองdriver 182.xxดูครับ น่าจะดีกว่านี้
    มีเวลาน้อยครับ มันจะได้ราวๆ 1 แสนนั้นหล่ะ
    เพราะว่าเปิดเครื่องก็เทสเลย ยังไม่ได้เบิร์นเลยครับ
    เด๋ววันจันทร์เอาใหม่ครับ

ปล.เด๋วลองบน Win7 ด้วย ไม่รู้จะเวิร์คป่าว
    Last edited by iLLuSioNEx; 21 Feb 2009 at 11:11:57.

OverclockZone Member dominiccon's Avatar

ลองดูว่าโนตบุคอยู่โหมดไหน ลองปรับเป็น AWAY ON

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks