Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข็นสุดชีวิตกับ 8800GTX ตัวเดียวเดี่ยวๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข็นสุดชีวิตกับ 8800GTX ตัวเดียวเดี่ยวๆ

นานๆได้เล่นการ์ดจอที เลยจับตัวแรงมาลูบน้ำดูซักหน่อย มาดูกันว่ามันจะไปได้แค่ไหน

บรรยากาศชิวๆ ลูบน้ำแค่ VGA แต่ CPU ยังคงเหนียวแน่นอยู่กับ on AIR ด้วย Infinity+10000รอบ สังเกตดีๆ น้องหมีเรานอนให้กำลังใจแบบไม่***ง อิอิ

ชัดๆกับ 8800GTX โดนลูบน้ำด้วยปลากระป๋องจาก Corsair ( Nortilus 500 ) ฝากถึงเหล่าสาวก P5B Deluxe ซักนิดว่า ไม่ใช่แค่ Northbridge เท่านั้นที่โครตร้อน Southbridge ก็ร้อนไม่น้อยหน้าเลย ถ้าจะให้ดีแนะนำว่าน่าจะหาซิงก์มาเปลี่ยนให้มันหน่อยก็ดี เวลาโอแล้วนิ่งขึ้นเยอะเลย

spec...

E6700@3.7-3.85 , Core 1.65-1.7
    Scythe Infinity + Delta 10000rpm
    ASUS P5B-Deluxe ,0804bios, ( no mod )
    G.SKILL F2-8000PHU2-2GBHZ , 2.4-2.45Vdimm
    ASUS EN8800GTX @674/1026 ,(no Vmod ) + Corsair Notilus 500

Result...

เบาะๆด้วยตู้ปลากันก่อน แค่ใบเดียวนะเนี่ยะ..

ตามด้วย 3D05...

ปิดท้ายด้วย 3D06

8800GTX นี่ที่ว่าร้อนๆ เจอน้ำเข้าไปก็เย็นเป็นเหมือนกัน Idle ลงมาเหลือแถวๆ 41-43 ส่วน Full Load ก็ขึ้นมาแถวๆ 54-56 เท่านั้น จากซิงก์เดิมที่ Idle 50up Full แถวๆ 80 แต่น่าเสียดาย เกิดอาการขาดอาหารอย่างรุนแรง(ไฟเลี้ยงไม่พอ) เลยไปได้เท่าที่เห็น ส่วน Mem นี่ไม่รู้หายไปไหนหมด ลากเพิ่มได้อีกนิดหน่อยมากๆ แถวๆ 1032 น่าจะมาจากอาการขาดอาหารเหมือนกัน.... เป็นแบบนี้สงสัยต้องหาเรื่องป้อนอาหารเสริมซักหน่อยแระ คงจะได้เห็น Core ซัก 800 แหง๋มๆ....

สุดยอดครับ Core นี่สุดยังครับท่านซอล เดี๋ยวจะเอาไปลองบ้าง อิ อิ

Comment

Originally posted by Pegazus View Post
      สุดยอดครับ Core นี่สุดยังครับท่านซอล เดี๋ยวจะเอาไปลองบ้าง อิ อิ
      ถ้าลากเล่นๆจนมันดับไปเองอยู่แถวๆ 700 ได้มั๊งครับ แต่ที่เทส 06 ผ่านก็เท่าที่เห็นหละครับ มันมาจากอาการไฟไม่พอ ถ้าได้ Mod ไฟหละก็..แฮ๋....

ปล. พี่หมดดูในรูปครับ ซิงก์ที่แปะบนชิบอีกตัวบนการ์ดนะครับ เป็นของ CoolerMaster ที่เอาไว้ใช้กับชิบเซตนอร์ทบริจ เอามาใส่ได้เลยไม่ต้องโมเลยครับ ชิบตัวนี้ดูแล้วร้อนพอสมควรเลยนะครับ
      Last edited by ZoLKoRn; 6 Mar 2007, 20:23:31.

Comment

เทพกันจริงๆ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
          ถ้าลากเล่นๆจนมันดับไปเองอยู่แถวๆ 700 ได้มั๊งครับ แต่ที่เทส 06 ผ่านก็เท่าที่เห็นหละครับ มันมาจากอาการไฟไม่พอ ถ้าได้ Mod ไฟหละก็..แฮ๋....

ปล. พี่หมดดูในรูปครับ ซิงก์ที่แปะบนชิบอีกตัวบนการ์ดนะครับ เป็นของ CoolerMaster ที่เอาไว้ใช้กับชิบเซตนอร์ทบริจ เอามาใส่ได้เลยไม่ต้องโมเลยครับ ชิบตัวนี้ดูแล้วร้อนพอสมควรเลยนะครับ
          สังเกตุเห้นอยู่ครับ สงสัยอยู่ว่าท่านเอามาจากไหน เดี๋ยวจะไปหามาใส่บ้างครับ เอ แต่ผมมี Cooler master BlueIce อยู่ 2 อันพอดี น่าจะใช้ได้ไม๊ครับ

Comment

Working...
          X