Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้ผู้ชำนาญAmd มาตอบให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้ผู้ชำนาญAmd มาตอบให้ทีครับ

คือว่าตอนนี้ผมได้ซื้อ Cpu phenom 9950 มาแล้วยังไม่ได้เลือกส่วนที่เหลือที่ผมดูๆมาเดือนกว่า
    มองหาของต่อไปนี้อ่าครับว่ามันจะดีหรือไม่มีปัญหาอะไรภายหลังไหม
    Case RaidMax Smilodon
    His 4850 IceQ Turbo
    เมนบอร์ด Ecs A780GM-A Black Series
    พาวเวอซัฟพลายยังเลือกไม่เปน - -
    แล้วที่เหลือก็ตามงบ 20เค รวม จอ

ช่วยให้คำตอบผมทีน่ะครับว่าต้องเปลี่ยนอันไหนไหมเพราะผมไม่ค่อยเก่งเรื่องนี้ - -
    ขอบคุณฮ่ะ

ชี้แนะทีครับ ตัง20k จะได้จอม่ะอ่า- -

Comment

PSU สงสัย ไม่พ้น Icute

Comment

ASUS M3A78-EM

Comment

เปลี่ยนบอร์ด

Comment

His 4850 IceQ Turbo <<< สวย แอบรักเธอ ค่าตัวลงเมื่อไหร่เจ๊อะกาน

Comment

ตังเหลือ 20k ได้จออยุ่แล้วหละครับ ก็มี Cpu แล้วนี่

GigaByte (Vga) GA-MA78GM-US2H บอร์ดตัวนี่ก็ดีครับสวยเย็น แต่ ECS ก็ใช้ได้นะ

Comment

ก็ต้องขี้นอยู่กับการใส่ พัดลมขนาดเท่าไร กี่ตัว สเปคขนาดนี้ก็ power 650W-800W แค่นี้ก็เกินพอแล้วคับ

Comment

ECS ตัวนี้ใส่ CPU 125W 140W ระวัง แต๊บนะครับ เหอๆ

Comment

ถ้าคิดจะ OC เปลี่ยน Mainboard เถอะ เป็น Ultra ก็ได้

Comment

ตัวนี้ดีไหม ga-ma770 หรือ รุ่นอื่น
                      Rv 2.0 แมพดีนะ รองรับ 125w 140w
                      Last edited by JetDo_Craf; 24 Mar 2009, 20:17:51.

Comment

ตัวบนดีคับ แต่ต้อง rev 2.0 เท่านั้นนะคับ

Comment

ผมต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่หรอครับ แล้ว powersuff นี้ต้องใช้600 ยี้ห้อไรอ่าครับ
                          บอร์ดนี้อันไหนดีอ่าครับ - -

Comment

M3A78-EM PSU Icute 650 พอครับ

Comment

Working...
                            X