Announcement

Collapse
No announcement yet.

#219/2562>>งานช่างโทรศัพท์เพียบ/GalaxyNote/Zenfone/iPhone/LG/OPPO ปิด 15 | 12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #219/2562>>งานช่างโทรศัพท์เพียบ/GalaxyNote/Zenfone/iPhone/LG/OPPO ปิด 15 | 12.58.58

#219/2562>>งานช่างโทรศัพท์เพียบ/GalaxyNote/Zenfone/iPhone/LG/OPPO IT อื่นๆ ปิด 15 | 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 15-12-2562 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.Samsung Galaxy Note2 สวมวิญญาณ Note 4

.
    เครื่องสภาพพอใช้
    ใช้งาน เกือบปกติทุกอย่าง
    ลงรอมของ Note4 ไว้ ใช้งานลื่นๆ ครับ
    ระบบเป็นของ Note4 ดูจาก Device ได้

การใช้งานได้ทุกอย่างเว้นโทรศัพท์
    .
    ตำหนิ จอแตกตามรูป (ทัชได้ปกติทุกจุด)
    ที่ใช้ไม่ได้ คือ ใส่ซิมไม่มีสัญญาณนะครับ
    นอกนั้นใช้งานได้ปกติ เอาไปใช้ wifi เล่นได้ปกติ
    ได้ไปตามในรูปเลยครับ

.
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ �(ยกเว้นโทร)
    .
    เปิด 500 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2.ASUS Zenfone 2 / ASUS_Z008D

เครื่องใช้งานได้ปกติเกือบทุกอย่าง
    จอสวยๆ ใสๆ ไม่แตก ไม่ร้าว
    Wifi Bluetooth ปกติ
    ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม
    แบตยังดี ตูดชาร์จปกติใช้ได้
    กล้องหลังใช้งานได้ ภาพชัดๆ เลย

.
    ตำหนิอ่านดีๆ นะครับ
    เครืองอ่านเมมได้ปกติ แต่ไม่อ่านซิมนะครับ
    กล้องหน้าใช้ไม่ได้ เข้ากล้องแล้วจอมืด
    ริ้วรอยฝาหลังไม่สวย มีตำหนิเยอะ (หาเปลี่ยนเอาเอง)

.
    อุปกรณ์ไม่มีให้นะครับ ได้เครื่องไปเพียวๆ เลย
    .
    รับประกัน 3 วัน ตามที่แจ้งเลยครับ

เปิด 400 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3.Samsung Galaxy Note2 Korea / SHV-E250S

เครื่องใช้งานได้ปกติเกือบทุกอย่าง
    เครื่องนี้ของเกาหลีนะครับ รองรับ 4G แล้ว
    จอแตกร้าวตามรูป ทัชได้ปกติทุกจุด
    ใส่ซิมมีสัญญาณ โทรได้ปกติ (ลองกับ Dtac AIS)
    Bluetooth ปกติ
    กล้องหน้า-หลังใช้งานได้ปกติ

.
    เครืองมีริ้วรอยเยอะ จอร้าว
    wifi ใช้งานไม่ได้นะครับ อื่นๆ พิจารณาจากรูปนะครับ

.
    รับประกัน 3 วัน ตามที่แจ้งเลยครับ.

เปิด 500 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4.Samsung Galaxy S3 / GT-I9300T

เครื่องใช้งานได้ปกติทุกอย่าง
    จอแตกร้าวตามรูป ทัชได้ปกติทุกจุด
    ใส่ซิมมีสัญญาณ โทรได้ปกติ
    Wifi Bluetooth ปกติ
    กล้องหน้า-หลังใช้งานได้ปกติ

.
    เครืองมีริ้วรอยเยอะ
    ปุ่ม Power หลุดแต่จิ้มกดได้นะครับ
    จอแตกร้าว พิจารณาจากรูปนะครับ

.
    รับประกัน 3 วัน ตามที่แจ้งเลยครับ

เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5.True Smart 4G MAX 5.0

เครื่องสภาพยังสวย
    แบตยังดี
    รูชาร์จปกติ

แต่ตอนนี้ ทัชแตก
    เลยออกอาการทัชไม่ไป และลั่นเอง
    เหมือนกดค้างเองที่จอ

เอาไปเปลี่ยนทัชใหม่ใช้งานได้ปกติ

ปล่อยตามสภาพ ตามรูปไปครับ
    ได้ตัวเครื่องพร้อมแบต สายชาร์จไม่มีให้นะ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6.Asus Zonfone 5 /ASUS_T00J

เครื่องจอแตก ค้างโลโก้
    ปุ่ม + - หาย

ปุ่ม Power ยังอยู่ใช้ได้ปกติ
    แบตยังดี
    ตูดชาร์จดี
    ปล่อยตามสภาพ งานช่างครับ
    รับประกัน 3 วัน ตามอาการที่แจ้งครับ(เปิดติด)

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

7.Asus Zenfone GO 4.5 / ASUS_X009D

เครื่องเปิดติด ติดรหัส
    จอแตกแต่ยังทัชได้ แต่ทุกจุดมั้ยไม่แน่ใจครับ
    เพราะติดรหัสเข้าโปรแกรมไม่ได้

เอาเป็นว่าเครื่องเปิดติด
    แบตยังดีไม่เสื่อม
    ตูดขาร์จดี ชาร์จเข้า ต่อคอมได้ปกติ
    ปุ่ม Power หาย แต่จิ้มกดข้างในได้ไม่เสีย

รับประกัน 3 วัน ตามอาการที่แจ้งครับ

8. ASUS ZenFone 2 Laser / ASUS_Z00LD

เครื่องจอแตกในนะครับ ไม่มีภาพ มีแสงขึ้นนิดหน่อย
    เปิดติดสั่นปกติ ปุ่มกดปกติใช้ได้
    สภาพถือว่ายังพอได้ครับ
    ไม่มีแบตนะครับ ตัวนี้ ใช้แบตตัวอื่นลองเฉยๆ
    รับประกัน 3 วัน ตามอาการที่แจ้งครับ

9. Asus Zenfone Go /ASUS_Z00VD

เครื่องจอแตกนะครับ ไม่มีภาพ
    เปิดติดสั่นปกติ ปุ่มกดหลุดหมดนะครับ
    ไม่มีแบตนะครับ ตัวนี้ ใช้แบตตัวอื่นลองเฉยๆ
    รับประกัน 3 วัน เครื่องเปิดติดนะครับ

10.Logitech Pure-Fi Anytime / S-00066 /COLOR]

Logitech Pure-Fi Anytime iPod iPhone Alarm Clock Speakers
    ตัวเครื่องสภาพยังดีนะครับ
    แต่มีมาแค่ตัวเครื่อง ไม่มีหม้อแปลงมาด้วย
    เลยไม่ได้ลองนะครับ หาไม่ได้จริงๆ

แต่ลองเอาแบต 9v. ใส่นาฬิกาดิจิตอลติดปกตินะครับ
    แต่ลองลำโพงไม่ได้ เพราะไม่มีหม้อแปลง

ปล่อยเป็นของเสียไปครับ ไม่มีประกัน เพราะลองไม่ได้
    แต่เครื่องยังสวย สภาพดีนะครับ
    ที่เห็นคือไม่ได้ทำความสะอาดนะครับ
    ได้ตัวเครื่องพร้อมสายวิทยุ ตามในรูปแค่นั้นนะครับ

iPhone ที่อยู่ด้วยไม่ได้ให้นะครับ ใช้ประกอบเฉยๆ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

11.Ephone X6

เครื่องเปิดติด
    แบตดีเก็บไฟได้นาน
    แต่ตอนนี้อาการบู๊ทวนนะครับ
    น่าจะต้องเอาไปลงรอมใหม่
    ปล่อยเป็นอะไหล่เช่นกัน ได้เฉพาะเครื่องตามรูปครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติด(บู๊ทวน) แบตยังดีแน่นอน

เปิด 150 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

12.LG Optimus G ขาว

เครื่องสภาพโดยรวมยังดี
    Specs ก็ยังถือว่าใช้งานได้ดี
    Ram 2 Rom 32
    ปุ่มกดต่างๆ ปกติ

ตำหนิ ทัชสกรีนเสียนะครับ ทัชไม่ไปนะ
    ใครเปลี่ยนเองเป็นคุ้มๆ ครับ ค่าทัชสกรีน 100 กว่าบาทเอง
    ผมทำไม่เป็นปล่อยตามสภาพไปครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องใช้งานปกติ (เว้นทัชสกรีน)

เปิด 250 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

13.Bose Sound Link Mini S2026

ลำโพงบลูทูจ แท้หรือไม่ ผมไม่ทราบครับ
    พิจารณาจากภาพเลยครับ ไม่รับรองว่าแท้นะ

สภาพตามที่เห็นครับ เก่าหน่อย
    แต่ใช้งานได้ปกติ
    เชื่อมต่อได้ปกติ
    ปุ่มต่างๆ กดได้
    เสียงใช้ได้เลย

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

14.AIS Pocket Wifi

สภาพเครื่องพอใช้ได้
    มีตัวเครื่องพร้อมแบต
    แต่เครื่องเปิดไม่ติด
    เวลาชาร์จแบต จะขึ้นไฟแดงที่รูปแบตแล้วก็ดับ
    เวลาเปิดเครื่อง กดเปิดแล้วไฟที่เครื่องติดครบทุกดวง แล้วก็ดับ

ตีเป็นเสียไปครับ ไม่มีประกันนะครับ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

15.OPPO U529T

ของน่าสะสม รุ่นฝาพับสวยๆ
    สภาพยังดี ปุ่มกดกดได้ปกติ
    กล้องยังใช้งานได้
    แต่จอออกจะมืดๆ นะครับ
    ใครมีอะไหล่ หรืออยากได้ไปสะสม จัดไปครับ
    มีตัวเครื่องพร้อมแบต(ไม่เสื่อม) ให้ไปนะครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดใช้งานได้แน่นอน(เว้นจอ)

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

16. Asus EAH4350

การ์ดจอรุ่นเก่าๆ หน่อย
    สภาพไม่ค่อยสวย
    ไม่ได้ลองด้วยครับ ไม่รู้ใช้งานได้มั้ย
    พิจารณาจากรูปเอาเลยครับ
    ปล่อยเป็นของเสียไปครับ ไม่มีประกัน

17. Intempo infusion Docking iPod/iPhone

ลำโพง วิทยุ FM นาฬิกาปลุก
    มีตัวเครื่องกับสายวิทยุนะครับ
    เครื่องลองเสียบไฟ 12v เปิดไม่ติดนะครับ
    ตามสเปคมันต้องไฟ 15v. ซึ่งผมไม่มีครับ
    ตีเป็นของเสียไปนะครับ
    เพราะลองแล้วเปิดไม่ติด ไม่มีประกันนะครับ
    ส่วนอื่นๆ ดูจากรูปเอาเลยครับ
    (ในรูป iPod ไม่ได้ให้นะครับ แค่ประกอบเฉยๆ)

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 70 บาท

18.โคมไฟ Toshino

โคมไฟแบบมีแบตในตัว
    ชาร์จไฟได้ จะตั้งหรือจะแขวนได้หมดครับ
    เหมาะเอาไปเที่ยวตั้งแคมป์นะ
    เก่าเก็บแล้ว ไม่ค่อยได้ใช้
    ตอนนี้แบตน่าจะเสื่อมแล้ว
    ลองเอามาชาร์จ เปิดไฟยังติดนะ แต่ไฟแสงจะอ่อนๆ ไม่สว่างมาก
    ปล่อยเป็นของเสียไปครับ

แต่ก็ยังประกันใจให้ 3 วัน ว่าเครื่องยังเปิดติดนะครับ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

19. WEB CAM ICON GIZMO

ตัวกล้องใช้งานได้ปกติ
    ตัวหนีบใช้หนีบขอบจอ LCD ได้ปกติ แน่นหนาดี

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

20.Divoom Divo

ลำโพงตั้งโต๊ะรูปร่างสวยๆ
    สภาพยังดีครับ ถ้าขัดๆ ถูๆ หน่อย ใหม่วิ้งรับรองเลย
    ขนาดสูงประมาณ 20 ซม. กว้างสุดประมาณ 15 ซม.

ส่วนเรื่องเสียงก็ตามยี่ห้อละครับ
    ถือว่าเสียงใช้ได้ ถ้าไม่เน้นเบสก็จัดได้เลย

ตัวโวลลุ่มเป็นแบบสัมผัสนะครับ
    ใช้นิ้วแตะๆ เอา ได้ทั้งฝั่งซ้าย และขวา
    แต่จะยากจะง่ายหน่อยแล้วแต่อารมย์ครับ

ตำหนิหลักๆ คือรูแจ๊คหลวมๆ หน่อยครับ
    เสียบสายแล้วอาจจะต้องขยับให้เข้าที่เข้าทางก่อน
    เสียงถึงจะดังปกติ ไม่ยังงั้นเสียงจะเบาเหมือนมาไม่เต็ม

มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะครับ
    หม้อแปลง 12v. 2A. หาเองนะครับ

รับประกัน 3 วันตามที่แจ้งครับ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 70 บาท

21.DV1 Action camera

กล้องสภาพสวยๆเลยครับ
    ของเก็บนาน นานจนแบตเสื่อม
    ตอนนี้ถ้าเสียบไฟเปิดติดนะครับ
    ถอดสายดับเลย
    เอาไปทำดูครับ ปล่อยแบบนี้เลย
    .
    รับประกัน 3 วัน ว่าเสียบไฟเครื่องเปิดติดแน่นอน
    .

22.ลำโพงยกกอง

ได้มาแบบนี้เลยครับ
    สภาพตามที่เห็น ถือว่าพอใช้ได้
    ไม่ได้ทำความสะอาดอะไรทั้งนั้น
    มาไงไปงั้นครับ
    ได้ไปทั้งหมดตามในรูปเลย
    พร้อมทั้งสายด้วย ให้หมดกองเลย
    ไม่ได้ลอง แต่ประกันใจให้ 3 วัน ตามปกติครับ

เปิด 200 บาท +ส่งธรรมดา 100 บาท(หนักเกือบ 3 กก.)

23.APPLE Mouse A1152

สภาพยังสวยครับ
    เหลืองนิดๆ
    การใช้งานปกติดีทุกอย่าง
    ลูกกลิ้งยังใช้งานได้ดี

รับประกันให้ 3 วัน ว่าใช้งานได้ตามปกติ

24.Compaq Battery

แบตฯ สภาพสวยๆครับ มีรอยนิดหน่อย
    รุ่นนี้ใช้ได้กับตระกูล CQ เกือบทั้งหมด
    แต่ไม่รู้ว่าใช้งานได้มั้ย
    เพราะผมไม่มีเครื่องลองครับ
    ปล่อยเป็นอะไหล่ไปครับ
    พิจารณาจากรุปเอานะครับ

ไม่มีประกันให้นะครับ

เปิด 80 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2.400
    0898343059

Comment

Originally posted by wacharakon View Post
      2.400
      0898343059
      ขอบคุณที่เปิดให้ครับ

Comment

ราคาล่าสุด

2.ASUS Zenfone 2 / ASUS_Z008D 400 k.wacharakon

Comment

up

Comment

XXXปิดแล้วจ้าาาาXXX

Comment

Working...
            X