Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องอุณหภูมิการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องอุณหภูมิการ์ดจอครับ

ผมใช้ Gainward HD 3870 DDR3 เมื่อก่อนเช็คอุณหภูมิด้วย CCC ตอนเปิดคอมใหม่ๆโดยที่ยังไม่ได้ทำไรเลยอยุ่ที่ประมาณ32องศา เเต่ตอนนี้เช็คตอนเปิดคอมใหม่ๆอยุ่ที่43 องศาเเล้วอุณหภูมิขึ้นๆลงอ่ะครับ จะเป็น 34 43 38 35 ประมาณนี้อ่ะครับ เป็นอุณหภูมิปกติป่ะครับ

ของผม 45 นะ ^^"

Comment

PC? ไม่รุ็ดิ แต่แบบนั้น ไม่น่าเรียกว่า ร้อนนะ

Comment

ไม่ร้อนแล้วครับ

Comment

43 เนี่ยก็เย็นแล้วครับ ถ้าเทียบกับการใช้ Sink เดิมๆ
          ไม่ต้องกังวลหรอกครับ รอให้มันเกิน 80 องศาก่อนแล้วค่อยกังวลครับ

ของผมเปิดเครื่องก็ 43-44 Full Load แบบร้อนๆตอนกลางวัน ไม่เกิน 60 องศาครับ

Comment

ขอบคุณครับ สบายใจขึ้นเยอะ

Comment

ถือว่าเป็นปกติคับ ย่อมมีขึ้นบ้าง ลงบ้าง ตามการใช้งาน แต่อุณหภูมิแค่นั้นน่ะ ถือว่าเย็นมากๆคับ ถ้าปาไป80-90ค่อยมาว่ากันอีกที

Comment

โคตะระ เย็นเเล้วครับ

Comment

อิจฉาจัง ของผม ปกติกลายเปน 66ไปหละ จาก 56
                  เพราะไปอัพเดตไดรเวอร์การดจอ ตัวล่าสุด ไม่อัพก้ไม่ได้เพราะเล่นเกมส์ 555+

9800GTของ XFX O_o"

Comment

อิจฉาจัง ของผม ปกติกลายเปน 66ไปหละ จาก 56
                    เพราะไปอัพเดตไดรเวอร์การดจอ ตัวล่าสุด ไม่อัพก้ไม่ได้เพราะเล่นเกมส์ 555+
                    เกี่ยวหรอ

Comment

Working...
                    X