Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ 5700 xt หรือ 2070 s ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

RTX 2070 Super

Comment

Originally posted by taibkk View Post
      ผมมองว่าถ้าจะเน้น fps จริง
      ยังไงคงต้องหารุ่นที่แรง ๆ ไว้ก่อน
      ซึ่งก็ตามระดับราคา แต่คงไม่ต้องไปเล่นตัวแพง ๆ
      เอาที่เราพอจ่ายไหว
      ไม่งั้นงบก็บานปลายไม่รู้จบครับ

ซึ่งถ้าจ่ายซื้อตัวถูกกว่า แล้ว fps ไม่เป็นไปอย่างที่หวัง แล้วอยากซื้อใหม่อีกรอบ
      มันจะแพงกว่าส่วนต่าง 4-5 พันแน่นอน
      ตอนนี้คิดว่าคงไป 2070s ดีกว่าครับ ไม่อยากเสี่ยงซื้อมาแล้วมีปัญหาจุกจิก ไม่ทราบว่าพอจะมียี่ห้อหรือรุ่นไหนแนะนำไหมครับ

Comment

Originally posted by mac001 View Post
        ตอนนี้คิดว่าคงไป 2070s ดีกว่าครับ ไม่อยากเสี่ยงซื้อมาแล้วมีปัญหาจุกจิก ไม่ทราบว่าพอจะมียี่ห้อหรือรุ่นไหนแนะนำไหมครับ

https://computeandmore.com/products/hf9a35vBYq

https://computeandmore.com/products/qsgJpFeo20

https://computeandmore.com/products/POsY9yC

Comment

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ MSI GALAX GIGABYTE 3ตัวนี้ ตัวไหนประกันดีสุดครับ

Comment

ถ้านิยมมือสอง ได้ยัน 2080/2080S เลยนะ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
              ถ้านิยมมือสอง ได้ยัน 2080/2080S เลยนะ
              ไว้จะลองดูตลาดมือสองด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ขออนุญาติถามต่อเจ้าของกระทู้นะครับ
                ระหว่าง1080tiกับ5700xt
                เห็นมือสองราคาใกล้ๆกันน่าจับตัวไหนมากกว่า
                ผมเล็งๆใว้ว่าจะจับพรุ่งนี้ ยังตัดสินใจไม่ได้
                ตอนนี้ใช้580อยู่

Comment

ตอบข้างบนนะ 5700xt ดีกว่าครับสดใหม่กว่า เกมส์ใหม่ๆ5700xt fpsแทบจะเท่ากัน ไม่ก็มากกว่า1080tiแล้ว นี่ยังไม่นับว่า1080tiมือสองนี่ผ่านอะไรมาบ้าง

Comment

1080ti จะน่าเล่น ต่อเมื่อได้ราคาถูกกว่ามากและสภาพยังดูดี

Comment

Originally posted by jacknakubb View Post
                      ตอบข้างบนนะ 5700xt ดีกว่าครับสดใหม่กว่า เกมส์ใหม่ๆ5700xt fpsแทบจะเท่ากัน ไม่ก็มากกว่า1080tiแล้ว นี่ยังไม่นับว่า1080tiมือสองนี่ผ่านอะไรมาบ้าง
                      ขอบคุณมากครับ
                      เกมใหม่ๆคงไม่มีปัญญาซื้อแพงเหลือเกิน
                      ตอนนี้เกมที่เล่นอยู่มี dbdl gta puwg df1-v
                      ก่อนหน้านี้ใช้grx1070ดันไม่ถึง144hzภาพสุด
                      เลยขายต่อจับrx580มาชิวๆไปก่อน
                      ว่าน่าจะจบที่1080ti แต่เห็นราคามือสองใกล้ๆ5700xtกลัวจะแรงหนีไม่พ้น1070

Comment

1080ti จะน่าเล่น ต่อเมื่อได้ราคาถูกกว่ามากและสภาพยังดูดี
                        เห็น1080tiราคา8900พอจะจับใหวไหมครับ

Comment

Originally posted by po_por2508 View Post
                          เห็น1080tiราคา8900พอจะจับใหวไหมครับ
                          ถ้าเทียบเฟรมกับ 2080/2080S แล้วไม่หนีกันในเกมที่จะเล่น
                          ผมว่า 1080Ti ยังน่าใช้ครับ ถ้าไม่หวังกับแสงเงา RTX

แต่ก็ต้องไปลุ้น สภาพการ์ดมือสอง
                          ระยะการรับประกันที่เหลือน้อย

ถ้ากะเอามาใช้สักปี แล้วขายทิ้งสัก 6-7000 ก็น่าสน ตอนนั้น RTX 3000 คงออกมาแล้ว

ผมเองขาย 1080Ti ไปซื้อ 2080S เพิ่มส่วนต่าง 7000
                          สิ่งที่ได้ก็คือรองรับ RTX
                          ประกันใหม่ 3 ปี แค่นั้นเอง
                          เอามาเล่นเกมอย่าง pubg เฟรมที่ได้แทบไม่ต่างกัน
                          2080S จะดีกว่า 5% กับการปั่นเฟรม 1440p

หรือถ้าจะเล่น 5700xt ผมแนะนำซื้อตัวที่ราคาต่ำสุด ประสิทธิภาพหลาย ๆ เกมก็พอ ๆ กับ 1080ti

ใจเย็น ๆ ลองหาข้อมูลดู
                          Last edited by taibkk; 15 Dec 2019, 21:30:51.

Comment

หรือถ้าจะเล่น 5700xt ผมแนะนำซื้อตัวที่ราคาต่ำสุด ประสิทธิภาพหลาย ๆ เกมก็พอ ๆ กับ 1080ti

ใจเย็น ๆ ลองหาข้อมูลดู
                            5700XT เห็นราคาต่ำสุดก็ MSI RX5700XT MECH OC ราคา advice 12,800 ใส่โค้ด ADVI500 ก็เหลือ 12,300 บาท
                            แต่รุ่นนี้ อ่านรีวิวดีๆ ก็แล้วกันครับ เรื่องแรมค่อนข้างร้อน

ถ้าจะเล่น AMD ทำใจเรื่องไดรเวอร์หน่อยก็แล้วกันครับ ,
                            ตามที่บอกมาบนๆ ว่ามีแต่เกมส์เก่า ผมก็แนะนำไป 1080Ti จะดีกว่า แต่ขอตัวเหลือประกันเยอะๆ สภาพดีๆ หน่อย
                            Last edited by Crazy_O; 15 Dec 2019, 22:52:32.

Comment

ใช่ครับ ตอนแรกผมว่าจะปล่อย 1080Ti ไป 5700XT
                              ลองเล่นสายแดงหน่อย ตีไปว่าแรงพอ ๆ กัน แต่ขอประกันใหม่
                              แต่มาไล่อ่านเรื่องความร้อน ก็ประหลาดใจ ไหงบางรีวิว 90c+

เลยปันใจไปใช้ rtx เสียเลย เพิ่มอีกพอสมควร

Comment

2060 super

Comment

Working...
                                X