Announcement

Collapse
No announcement yet.

Eacan A600-II กับ DiVoom Xforce 2 เลือกอันไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Eacan A600-II กับ DiVoom Xforce 2 เลือกอันไหนดีครับ

เห็นราคาพอๆกัน เน้นฟังเพลง เลือกชุดไหนดีครับ...

Eacan A600-II satมากกว่าข้างล่ะดอกทำให้ดีก่าูู^^มีโอกาสก้ออยากได้

Comment

Originally posted by PuyZaBra View Post
      Eacan A600-II satมากกว่าข้างล่ะดอกทำให้ดีก่าูู^^มีโอกาสก้ออยากได้
      ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

ท่านอื่นว่าไงบ้างครับ

Comment

แฝดคนล่ะฝากับ mx5021 อิิิอิ

Comment

Comment

Originally posted by soniqer View Post
            แฝดคนล่ะฝากับ mx5021 อิิิอิ
            ครับแล้วตัวไหนดี

Originally posted by battlecruiser View Post
            ตัวนี้ 3 พันกว่าใช่ปะครับ

ถ้าเทียบกับ Orbit Speaker Phonon 701 ตัวไหนดีครับ เล็งๆไว้เหมือนกัน งบก็มีประมาณ 3500 ครับ

Comment

CREATIVE I-TRIGUE 3400 ไอ้ที่เขาโล๊ะขาย 2000 ยังมีนะครับ ฝากคนซื้อที่ฟอจูนดูครับ ไม่มีเดี๋ยวซื้อส่งให้ก็ได้ ผมคนบ้านดอนครับ อิอิอิ

Comment

ร้าน jinan บ่ ดู adaptor ดีๆนะ ถ้าไม่ใช่ของมัน

ให้เอามิเตอร์วัดไฟ AC ให้ได้ 12 Volt

หากมันเอา adaptor LCD หรือ NB 12V DC ให้ มันจะวัดค่า AC ได้ = 24 V = พัง

Comment

Originally posted by papababa View Post
                  CREATIVE I-TRIGUE 3400 ไอ้ที่เขาโล๊ะขาย 2000 ยังมีนะครับ ฝากคนซื้อที่ฟอจูนดูครับ ไม่มีเดี๋ยวซื้อส่งให้ก็ได้ ผมคนบ้านดอนครับ อิอิอิ
                  ยังมีประกันไหมครับท่าน น่าสนมากๆเลย

Originally posted by battlecruiser View Post
                  ร้าน jinan บ่ ดู adaptor ดีๆนะ ถ้าไม่ใช่ของมัน

ให้เอามิเตอร์วัดไฟ AC ให้ได้ 12 Volt

หากมันเอา adaptor LCD หรือ NB 12V DC ให้ มันจะวัดค่า AC ได้ = 24 V = พัง
                  มี adaptor ไม่ตรงรุ่นด้วยหรือครับ จะแต๊ปไหมนิ

Comment

มันบอกประกัน3เดือนนะ แต่ถ้าเอาไปใช้นาสาร จะเคลมไงหว่า มันต้องเอามาให้ที่นี่อะ
                    Jinan มันเอาอะแดบเตอร์จีนมาให้อยู่แล้ว เหอๆ

ไม่งั้นก็เพิ่มอีก 2-4ร้อย ไปซื้อกับพนักงาน HWH ที่ตักมาขายอยู่ตอนนี้ หาดูเอาใน ไฮไฟมาเกต ครับ
                    Last edited by papababa; 19 Feb 2009, 20:40:38.

Comment

Originally posted by papababa View Post
                      มันบอกประกัน3เดือนนะ แต่ถ้าเอาไปใช้นาสาร จะเคลมไงหว่า มันต้องเอามาให้ที่นี่อะ
                      Jinan มันเอาอะแดบเตอร์จีนมาให้อยู่แล้ว เหอๆ
                      ผมอยู่ กทม. ครับ ทำงานที่เซียร์

พอจะมีเบอร์โทรไหมครับ รบกวนด้วย ขอบคุณครับ

แต่ยังข้องใจเรื่อง adaptor นี่แหละครับ เสียวๆ

สงสัยต้องลองที่ร้านเลย

ไม่งั้นก็เพิ่มอีก 2-4ร้อย ไปซื้อกับพนักงาน HWH ที่ตักมาขายอยู่ตอนนี้ หาดูเอาใน ไฮไฟมาเกต ครับ
                      เดี๋ยวลองไปส่องดูครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser
                        เมื่อกี้ ไป เอา creative i trigue 3400 มา 1800

ไม่มีหม้อแปลงเดิมให้ แต่เขาให้หม้อแปลง NB 12 V 2 A มา

เสียบฟังแทบร้องกรี๊ดส์

ทำไม gain มันสูงแบบนี้วะ เปิดไม่ถึงครึ่งแตกและ

เลยจับวัดไฟ DV = 12

แต่ลองวัด AC ดันพุ่งไป 24 - -*
                        แล้วเอาไปเคลมได้ไหมครับ ให้ห้อแปลงผิดมา

หรือเราหาซื้อตัวที่ใช้แทนได้ไหมครับ แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

Comment

ตอนเอาไปเปลี่ยน แทบจะตีกันตาย พนักงานแม่งมั่วสัดๆ เซ้าซี้อยุ่นั่นแหละว่า มันใช้ได้

ผมถือมิเตอร์ไปด้วยนะ วัดกันจะๆ มันยังจะเถียงอีก

ไปๆมาๆ เลยไม่เอาหม้อแปลง ไปหาเอง มันคืนตังให้ 200

Comment

ไอ้ตัวในรูปท่านน่านน่ะ

รูปด้านล่างของ EACAN ก็มีครับ รุ่น A600

ตัว A600II จะเป็นอย่างตัวบน ส่วน A600 จะมีดอกลำโพงดอกเดียว(ไม่แน่ใจว่าซับขนาดเล็กกว่าด้วยรึเปล่า)

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                              เดี๋ยวลองไปส่องดูครับ
                              โทดทีครับลองกลับไปดูแล้วเขาขาย 2800 ครับ ไม่ใช่ 2พันต้นๆ เหอๆ

Comment

Working...
                              X