ถามเรื่อง printer ครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: ถามเรื่อง printer ครับ

OverclockZone Member bammbamm's Avatar

Default ถามเรื่อง printer ครับ

คือว่าเครื่องปริ้นของผม เจ้า epson c58 มันเสีย หมึกดำไม่ออกนะครับ ประกันก็หมดแล้ว
    เลยอยากจะได้ว่า มีปริ้นเตอร์ยี่ห้อไหนดีๆถูกๆบ้าง แล้วติด tank ดีไหม คุ้มป่าว ถ้าไม่คุ้มจะได้เอาไปซ่อม

OverclockZone Member bammbamm's Avatar

งบน้อยนะครับ ขอถูกๆหน่อย แล้วก็ติดแท๊งค์เอา

OverclockZone Member

ผมใช้ Epson C90 ครับ ติดแท๊งค์ยัดชิพใหม่ คุ้มมากครับ ข้อเสียคือปริ้นช้า(ช้าโดยรุ่นของมันนะครับ ไม่ใช่ติดแท๊งค์) แล้วโหลดกระดาษเสียงดังพอสมควร ผมนักศึกษาปริ้นชีตมาอ่านเป็นพันแ่ผ่นละครับ หมึกในแท๊งค์ยังลดไม่ถึงครึ่งเลย

รู้สึกตอนนี้จะเป็น T11 มาแทน C90 แล้วครับ สนนราคาเครื่องพร้อมแท๊งค์ไม่น่าเกิน 1700 เห็นวางตามห้างแถวบ้านผมครับ

************ติดแท๊งค์ยังไงก็คุ้มครับ เห็นบริษัทมันบอกว่า ใช้หมึกแท้ คุ้ม ไม่มีปัญหา แต่ผมว่าติดแท๊งค์มันก็ไม่มีปัญหาเหมือนกัน ปริ้นเตอร์ในระดับล่างๆ อย่าง C90 - T11 ใช้หมึกตลับละ 190 ก็จริง แต่ปริ้นได้ไม่เกิน 20 แผ่น มันเล่นฟ้องว่าหมึกจะหมดแล้ว ผมงงเอามากๆ ยังไงติดแท๊งค์ ซื้อหมึกเติมขวดละ 200 อยู่ได้หลายปีครับ************

ปริ้นเตอร์ต้องติดแท๊งค์ ฟันธง !!!

อ่าๆ ขอบคุณครับ แล้วถ้าไม่ได้ปริ้นเยอะมันจะเสียป่าว แบบช่วงนี้ใกล้สอบ เดียวก็ปิดเทอมไม่มีงานให้ปริ้น อ่ะ

ไม่ค่อยได้มาอ่านนะครับช่วงนี้ อ่านหนังสือสอบ กรุณาโพสไว้ด้วยถ้าใครรู้

OverclockZone Member จิ๋มฉลาม's Avatar

ถ้าปริ๊นไม่บ่อย แนะนำหา hp มาใช้

แล้วใช้วิธีเติมหมึกใส่ตลับเอา

เคยใช้มาเกือบทุกยี่ห้อ มาจบที่ hp

tank ถ้าไม่ได้ใช้บ่อยๆ โอกาสมีปัญหาเยอะมาก

แต่ถ้าปริ๊นเกือบทุกอาทิด ก็เอาแบบติดtankไปเลย

อย่างที่ข้างบนว่า epson ติด tank เวิร์คสุดละ

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

canon เป็นไงบ้างครับไม่เห็นมีใครแนะนำเลย

แล้วHPหมึกมันแพงปะ แล้วถ้าเติมเอาจะมีปัญหาปะครับ ตอนนี้เติมอยู่ปัญหาก็พอมีบ้าง แล้วก็ขี้เกี้ยจไปเติมบ่อยๆด้วย

Bookmarks

Bookmarks