Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทาซิลิโคนที่ตัว gpu ใหม่ ความร้อนจะลดลงหรือปล่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทาซิลิโคนที่ตัว gpu ใหม่ ความร้อนจะลดลงหรือปล่าว

ใช้ winfast a6800 xt อยู่ กะว่าจะถอดซิ้งค์เดิมออกแล้วทาซิลิโคนอย่างดีแล้วใส่ซิ้งค์เดิม ความร้อนจะลดลงๆไหมครับ

ปล. ซิลิโคนซื้อมาจากร้านบูซิเทค ราคา 290 บาท ซิลิโคนที่ใช้ทาการ์ดจอ กับที่ทาซีพียูใช้ตัวเดียวกันหรือปล่าว ขอบคุณครับ

ตัวเดียวกันครับ ชิปเซ็ตก็ใช้ได้

Comment

ใครก็ได้ช่วยแนะนำยี่ห้อ หรือชนิดของซิลิโคน พร้อมร้านที่ซื้อให้ด้วยสิครับ
      x1650 pro ผมร้อนโคดๆ เมืี่อกี๊กดลองเปิด 3D view ใน ATI Tool
      มันพุ่งไปถึง 83 องศา ปิดแทบไม่ทัน (ห้องไม่เปิดแอร์ครับ)
      กะว่าจะถอดออกมาทาใหม่เหมือนกัน
      ไม่รู้ว่าจะช่วยได้มากน้อยแค่ไหน

เฮ้อ ... กลุ้ม

Comment

Originally posted by joejoejoe View Post
        ใครก็ได้ช่วยแนะนำยี่ห้อ หรือชนิดของซิลิโคน พร้อมร้านที่ซื้อให้ด้วยสิครับ
        x1650 pro ผมร้อนโคดๆ เมืี่อกี๊กดลองเปิด 3D view ใน ATI Tool
        มันพุ่งไปถึง 83 องศา ปิดแทบไม่ทัน (ห้องไม่เปิดแอร์ครับ)
        กะว่าจะถอดออกมาทาใหม่เหมือนกัน
        ไม่รู้ว่าจะช่วยได้มากน้อยแค่ไหน

เฮ้อ ... กลุ้ม

Arctic Silver 5 290.- ทั่วไปๆ

Arctic Cooling MX-1 350.- Oc หนักๆๆ

อ้างอิง ร้านbusitek

Comment

6800GS ผมเคยถอดมาทา mx-1 ลดได้ 1-2 องศาเองครับ แต่ full ไป 4-5 องศา

Comment

MX-1 เลยครับ ทาได้หมดครับ cpu vga chipset

Comment

Working...
            X