Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยครับ PCI-Express 1.0 และ 2.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยครับ PCI-Express 1.0 และ 2.0

พอดีว่าผมใช้ 9600GT อยู่ครับ ซึ่งรองรับ PCI-E 2.0
    แต่ว่า MB ผม ASUS P5K-SE มันเป็นแค่ 1.0 ก็เลยอยากถามว่า

ถ้าผมเปลี่ยนเมนบอร์ดเป็น P5Q Series ที่มันเป็น PCI-E 2.0 มันจะเห็นผลต่างกันไหมครับ

รบกวนถามผู้รู้ทีครับ ว่ามันคุ้มค่าไหมที่จะลงทุน แง้บ ....

ต่างกันนิดนึง นิดนึงแค่ไหนรอท่านต่อไป

Comment

แบบรู้สึกไม่ได้

Comment

-*-

Comment

ไม่คุ้ม อย่างแรงครับท่าน
          ต่างกัน ไม่มากครับ

Comment

จะเห็นผลต่างเมื่อใช้การ์ดจอ 2 ตัว...ทำช่องเสียบแต่ละช่องสามารถรับส่งข้อมูลเต็ม PCI Express x16 ทั้งสองการ์ด...

แต่...โดยความคิดเห็นส่วนตัวแล้วเท่ที่เคยเห็นผลการทดสอบตก็ยังต่างกันไม่มากเมื่อคิดเปลี่ยนหรืออัพจาก G9600GT ไปเล่น GPU ตัวที่สูงกว่าเพราะการ์ดตัวนี้ SP64 เองนะ... (เป็นความเห็นส่วนตัวนะ)

Comment

อัพการ์ดจอล่ะเห็นผลแน่นอน...

Comment

เหมือน RAM Dual กับ ไม่ Dual คือแรงขึ้นตามทฤษฏี แต่ใช้งานจริง ไม่รู้สึกเลยว่า ต่าง ขนาดพยายามหลอกตัวเองว่ามันต่าง -.-

Comment

ไม่ต่างสินะ ... เห็นพวกผู้ผลิตมันลงว่า จะไม่เกิดคอขวด แต่มันคงไม่เกิดอยู่แล้วละมั๊ง พอกว้างขึ้นก็เลยไม่ต่าง ... เหอๆ - -"

Comment

เอาเข้าจริงเวลาเล่นเกมแล้วมันกระตุก หรือไม่ลื่นเนี่ย

มันจะกระตุกที่รุ่นของการดจอ / cpuแรงไม่พอ /hdd

ซะมากกว่า

pci1 กะ 2 มันไม่ได้มีผลหลอก

ผมว่าhddนี่ละตัวคอขวดเลย555

Comment

Working...
                    X