Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากปรึกษาเพื่อนๆหน่อยอ่ะครับ เรื่องDac magicหน่อยอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากปรึกษาเพื่อนๆหน่อยอ่ะครับ เรื่องDac magicหน่อยอ่ะครับ

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ ตอนมียอดจอง 6 คน กลัวไม่ถึง 10

เพื่อนๆว่าผมจะไปสอยยกSet มาเลยดีไหมโดยไม่ต้องเก้บมัดจำไว้ของมาเลยมาดูบ้านผมเลย

เพราะตอนนี้บังไมไ่ด้เก็บมัดจำเหมือนกัน ผมเลยคิดว่าให้จองโดยเครดิสจริงๆดีไหมเพราะว่าไมอยากเก้บ

มัดจำไม่ยุ่งยากเลยคิดว่าจะซื้อมาแบบ Group by แล้วมาเอาของที่บ้านผมเลยสิ้นเดือนๆเพื่อนว่ายังไงบ้างฮะ

ช่วยออกความเห้นทีนะครับ

จากกระทู้นี้ ผมอยากอยู่กันแบบพี่แบบน้องมากกว่าเลยคิดว่ายังไงไม่ต้องมัดจำเลยดีไหม

หรือยังไงดีเพื่อนๆช่วยออกความเห้นหน่อยนะครับ

Last edited by punro937; 20 Feb 2009, 08:54:57.

ผมว่าแล้วแต่ความสบายใจของ จขกท. ดีกว่าครับ

Comment

ถ้าเป็นผม จะไม่ไปซื้อมา เงินมันจมเปล่าๆ นอกซะจากรวยมาก (เพราะเงินเป็นแสน)

ปล. ผมว่าไปหา dac ราคาพอจับต้องได้ มาขายให้ เพื่อนๆในเว็บใช้ดีกว่าครับ

เพราะลำโพงคอม มันไม่เหมาะกับ dac ราคาขนาดที่คุณเอามาขาย
      มันแสดงพลังออกมาไม่ไดเต็มที่้หรอกครับ

Comment

โอเคครับรับฟังทุกความคิดเ้ห็นครับ

Comment

อย่าทำครับ เพราะเชื่อว่าบางคนเลือกที่จะไปร้านมากกว่าถ้าราคาใกล้เคียงกัน เพราะ
          1. ร้านรูดบัตรได้
          2. ร้านไม่ต้องนัดกันไปซื้อเมื่อว่าง
          3. ร้านบางร้านผ่อนบัตรได้
          4. ร้านมีชุดให้เทสท์ ถ้าพัง หรือไม่ชอบก็เปลี่ยนได้เลย ซื้อกะคุณถ้าเอากลับไปแล้วพังต้องเสียค่ารถมาเปลี่ยน

เลยอย่าเสี่ยงเลยครับ ของพวกนี้ราคาลงไว เดี๋ยวพอยี่ห้ออื่นเริ่มทำก็คงราคาลง ไม่ก็ปล่อยยากขึ้น

จริงๆ ผมก็อยากได้นะ เล็งๆ ของคุณอยู่เลย แต่ผมอยากรูดบัตรอะ เพราะจ่ายตั้งเดือนนู้น แล้วไม่รีบใช้มากมาย
          ใช้ sx อยู่ อยากมาเทียบกันดู
          Last edited by jeurboy; 20 Feb 2009, 14:01:32.

Comment

Originally posted by jeurboy View Post
            อย่าทำครับ เพราะเชื่อว่าบางคนเลือกที่จะไปร้านมากกว่าถ้าราคาใกล้เคียงกัน เพราะ
            1. ร้านรูดบัตรได้
            2. ร้านไม่ต้องนัดกันไปซื้อเมื่อว่าง
            3. ร้านบางร้านผ่อนบัตรได้
            4. ร้านมีชุดให้เทสท์ ถ้าพัง หรือไม่ชอบก็เปลี่ยนได้เลย ซื้อกะคุณถ้าเอากลับไปแล้วพังต้องเสียค่ารถมาเปลี่ยน

เลยอย่าเสี่ยงเลยครับ ของพวกนี้ราคาลงไว เดี๋ยวพอยี่ห้ออื่นเริ่มทำก็คงราคาลง ไม่ก็ปล่อยยากขึ้น

จริงๆ ผมก็อยากได้นะ เล็งๆ ของคุณอยู่เลย แต่ผมอยากรูดบัตรอะ เพราะจ่ายตั้งเดือนนู้น แล้วไม่รีบใช้มากมาย
            ใช้ sx อยู่ อยากมาเทียบกันดู
            X2

เจอคนจองแล้วไม่เอา นี่ถึงกับงานเข้า

Comment

ผมว่าไม่มีประโยชน์ถ้าต้องไป group by แล้วราคาเท่าปกติ
              ไว้มีของเมื่อไหร่ก็ค่อยไปซื้อปลีกหน้าร้านดีกว่า

ยกเว้นถ้าได้มาถูกกว่าร้านแล้วมาบวกกำไร อันนี้ก็ต้องรับความเสี่ยงเองครับ

Comment

Originally posted by jeurboy View Post
                ผมว่าไม่มีประโยชน์ถ้าต้องไป group by แล้วราคาเท่าปกติ
                ไว้มีของเมื่อไหร่ก็ค่อยไปซื้อปลีกหน้าร้านดีกว่า

ยกเว้นถ้าได้มาถูกกว่าร้านแล้วมาบวกกำไร อันนี้ก็ต้องรับความเสี่ยงเองครับ
                เห็นด้วยครับ ถ้า group by แล้วราคาเท่าปกติ เสี่ยงมากครับ
                เพราะที่ต้องมา GB กันนี่เพราะแค่ ของมันหาไม่ได้ บางคนรอได้ ก็คงรอเพราะเหตุผลข้างบนที่บอกๆกันไว้ครับ

แต่ถ้าราคามันถูกกว่าปรกติ เพราะซื้อ gb มาได้ถูก ราคายั่วยวน คงออกสบายๆครับ เพราะของมันหากันไม่ค่อยได้ เห็นบ่นๆกันหลายคน

Comment

เห็นด้วยกับข้างบน

Comment

โอเคฮะยังไงขอบคุณมากๆๆนะครับถ้าสรุปไม่ถึง10 จะไม่สั่งแหละกันนะครับ ขอบคุณม่ากๆเลยนะครับที่มีเพื่อนจริงใจแบบนี้

Comment

Working...
                    X