Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อใช้ AMD จะมีอะไรแปลกๆ และเรื่องปวดหัวมาให้ เสมอ 5555

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่เคยดูตรงนั้นเลย ดูแค่ Gpu load

Comment

ใช้ไปมาเจอจอฟ้าด้วยครับ 5555 19.12.2 WHQL
      ตอนนี้ลองอัพเป็นหนูลองยา 19.12.3ฺ Beta รอตัว 20.X.X จริงๆ

ปล. ตอนนี้ปิดฟังก์ชันใช้ HW(VGA) ช่วย Decoding ใน Google Chrome
      ไปแล้วครับ ใช้แต่ CPU ถอดรหัสอย่างเดียว ตอนนี้ลื่นดีครับ

Comment

ปวดตับอิอิ

Comment

Originally posted by good11 View Post
          ใช้ไปมาเจอจอฟ้าด้วยครับ 5555 19.12.2 WHQL
          ตอนนี้ลองอัพเป็นหนูลองยา 19.12.3ฺ Beta รอตัว 20.X.X จริงๆ

ปล. ตอนนี้ปิดฟังก์ชันใช้ HW(VGA) ช่วย Decoding ใน Google Chrome
          ไปแล้วครับ ใช้แต่ CPU ถอดรหัสอย่างเดียว ตอนนี้ลื่นดีครับ
          ไดรเวอร์ 12.2.3 dec12 กับ 3500U (vega8) ปกติดีครับลุงกู้ด ลองเปิดวิดิโอ 4k avc1/vp9 ในยูทูบบน chrome ลื่นดี

Comment

Originally posted by Crazy_O View Post
            ไดรเวอร์ 12.2.3 dec12 กับ 3500U (vega8) ปกติดีครับลุงกู้ด ลองเปิดวิดิโอ 4k avc1/vp9 ในยูทูบบน chrome ลื่นดี
            หลังจากจอฟ้ามาเป็นระยะทั้ง 19.12.2 WHQL/20.1.3 WHQL และเจอปัญหา Clock ล็อค 400นับไม่ถ้วน สรุปกลับไปตัวเดิมๆทางผู้ผลิตปกติ

Comment

โชคดีที่ไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย

Comment

Comment

ทำใจครับ อับไดร์ฟเวอร ถ้านิ่งแล้ว ปิด update ไปเลย

Comment

Working...
                  X