overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ฝั่งธน ใครรับ ลงวินโดว์+โปรแกรมให้ผมหน่อยครับ

OverclockZone Member

Default ฝั่งธน ใครรับ ลงวินโดว์+โปรแกรมให้ผมหน่อยครับ

แถวฝั่งธน วงเวียนใหญ่ ตลาดพลู ใครรับลงวินโดว์ โปรแกรมต่างๆ เอาแบบถึงบ้านเลยนะครับ พอดีอุปกรณ์เยอะอ่ะครับ ยกไปITบางแคหรือพันธุ์ทิพย์ลำบากอ่ะครับ
    หรือพี่ๆน้องๆท่านใดว่าง ต้องการช่วยเหลือกระผมทำศึกในครั้งนี้ เพราะผมไม่มีแผ่นวินโดว์หรือโปรแกรมเลย มีเพียงแต่แผ่นไดเวอร์ครับ
    พอดีตอนนี้รู้สึกไวรัสจะลงเครื่องเยอะมากครับ เลยต้องการลงwindowใหม่อ่ะครับ
    แล้วก็ลงโปรแกรมต่างๆทั้งหมดครับ

สิ่งที่ต้องการคือ
    1.ลงวินโดว์ เอาแค่XP2000 SP2ก็พอครับ
    2.ลงโปรแกรม ไดเวอร์ต่างๆ Word Excel ต่างๆครับ
    3.อัดเครื่องผมเล่นได้ครับ ขอแค่อย่าแต๊ปครับ เพราะผมทำอะไรไม่เป็นเลย เล่นอย่างเดียวครับ
    4.ต้องการลงตัวสแกนไวรัสซักตัวแจ่มๆ
    5.บ้านผมมีอินเตอร์เน็ตครับ

อุปกรณ์เครื่องผมก็มี
    AMD 6400+BLACK
    MB M2M32 SLI deluxe
    RAM 2x1GB Bus800
    VGA 3650 OC 512MB DDR3
    X-FI music
    TT medei LAB
    Dell 22"

ต้องการจริงๆครับ ทำเองไม่เป็นเลยครับ
    ค่าใช้จ่าย คุยกันได้ครับ
    ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

ช่วยดันคับ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ไปซื้อแผ่นมาลองลงเองก็ได้ครัับ...ลงง่ายๆเอง...หัดไว้จะได้เป็นความรู้...สงสัยตรงไหนก็มาถามคนในนี้ก็ได้ครับ

OverclockZone Member nupitik's Avatar

แนะนำให้หาซื้อหนังสือครับ เดี๋ยวนี้ ตาม เซเวนส่วนใหญ่ยังมีขาย มีวิธีลงละเอียดยิบ
    แล้วไปหาแผ่นมาลงเองเลยครับ ลงผิดก็ลงใหม่ มันไม่พังหรอกครับ รับลองไม่ยาก

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

เจ้านี้เลยจ้า http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=358872 ผมก็พอทำให้ได้นะ แต่ก็งูๆปลาๆ กลัวไม่ถูกใจ อยู่ใกล้กันด้วย

OverclockZone Member guyo's Avatar

ลองเองเลยครับ จะได้เป็น ลงไม่ยากครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

ก็อยากช่วยนะพอดีอยู่แถวๆนั้นพอดี แต่อยากให้ลองเองคับ เป็นความรู้ ลงผิดเครื่องไม่พังคับ
    ตอนผมลงเองครั้งแรกก็มั่วๆไปนั้นแหละ ไม่ได้ถามใครเลย สู้ๆคับ

OverclockZone Member Big's Avatar

400 เอาป่าวครับ ขับรถไปทำให้ ลงครบเลย ลงเกมฟรีให้

ลองเองเลยครับ ไม่ยากอย่างที่คิด

เป็น Windows XP ไม่ได้เหรอครับ หาแผ่นยากครับ ผมว่าง พรุ่งนี้ ไปได้ครับ ถ้ายังไงติดต่อผมได้นะครับ sathit_u@hotmail.com

OverclockZone Member BoSsZz's Avatar

ลงเอง เวลาอยากลงใหม่ ไม่ว่า จะเป็นดัด เเปลง หรือธรรมดา ก็จะได้ลงเป็น

สิ่งที่คิดว่ายาก ทำได้ซักครั้ง มันไม่มีวันลืมหรอก

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

ทำเองดีกว่านะ ไม่พังหลอกครับ
    ยินดีให้คำแนะนำครับ ผมอยู่ตลาดบางแค
    จะให้สอนก็ได้นะ แต่ต้องยกมาเองอ่ะ
    เอิกๆ ไม่ยากหลอกครับ
    มีวินโดวส์แผ่นเดียว ก็หากินได้แล้วครับ

ทำเองก็ได้ค่ะ ไม่ยากหรอกอะ พังยังไงก็คงไม่ถึง ซ่อมไม่ได้หรอกค่ะ

OverclockZone Member kik_k26's Avatar

ตอนคอมผมอยากลงวินโดว์ครั้งแรก อุ้มไปร้าน 300 บาท ครั้งที่ 2 ก็ 300 บาท เลยเสีดายกูทำเองไม่เป็งไงวะ ครั้งที่ 3 เชิญผู้รู้มาลงให้ที่บ้าน แล้วนั่งดูแล้วถามเอาวิชา หลังจากนั้น หึ ๆ ลงเองครั้งแรกติดตั้ง ภาษาไทยไม่เปงอ้าว โทรหาถาม ๆ แล้วจื่อไว้ (จื่อ เป็นภาษาอีสาน แปลว่า จำ ครับ) หลังจากนั้นมันก็ลื่นทุอย่างครับ

LINE ID 31032529 บางกะปิ

ลง XP กับเพื่อนครั้งแรก 7 ชั่วโมง 55555555

OverclockZone Member kessopha's Avatar

สนใจอยู่ครับ แถวไหน ราคากันเอง ฝั่งธน เมาเดียวก็เหลือแหล่ครับ

OverclockZone Member aekunited's Avatar

Quote Originally Posted by kessopha View Post
    สนใจอยู่ครับ แถวไหน ราคากันเอง ฝั่งธน เมาเดียวก็เหลือแหล่ครับ
    +1 น้ำใจดี

Quote Originally Posted by kessopha View Post
    เมา100 ที่ 1 ลิตร หึหึ

Bookmarks

Bookmarks