Announcement

Collapse
No announcement yet.

นอกจาก โค้ก แล้วมีอย่างอื่นอีกไหม สำหรับ tuniq

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หุๆ เป็ด สะอาดจริงแต่ผมว่ามันกัดแรงเกินไปนะ คุณtwk ได้สังเกตุตอนซื้อมาใหม่ๆ กับหลังล้างด้วยเป็ดไหมครับ ผมล่ะกลัว หากซื้อต่อคงไม่กล้าแน่ๆ เหอๆ อยากเห็นรูปmicro ชัดๆเนื้อทองแดงจัง จะดูว่ามันกัดหรือปล่าว (ขนาดพื้นกระเบื้องมันยังกร่อน อุๆ ไม่อยากคิด)

Comment

แล้วตรงอลูนิเนียม ทำความสะอาดได้ยังไงบ้างละครับ

Comment

แล้วพัดลมละครับ ทำความสะอาดยังไง
        แช่โค๊กด้วยไหม อิอิ...

Comment

Originally posted by vonbin View Post
          โซดา ผสม เหล้า ใส่เเข็ง เเหล่มเลย เเช่เสร็จเมาต่อ
          เห็นด้วย

Comment

น้ำมะขามเปียก ครับ สูตรโบราณ

Comment

ขนาดอลูยังกัดซะ

แล้วลำไส้ . . .

Comment

แนะนำตัวนี้ครับ หาซื้อได้จากร้านอมรครับ ราคาถ้าจำไม่ผิด 240 บาท
                ฉีดแล้วแห้งเองทันที ผมฉีดใส่หมดทั้งซีพียู เมนบอร์ด ซิ้งค์ แห้งทันทีไม่ต้องกลัวพังครับ
                โดยเฉพาะซิ้งค์ u120ex ฉีดปุ๊บเงาขึ้นเห็นๆเลยครับ ต้องลอง

ปล.ของฟิลิปลองแล้วฉีดแล้วแห้งแต่เป็นคราบขาวๆครับ ตัวนี้ไม่มีคราบ

Comment

ผมเอา Tuniq แช่วิคซอลสีม่วงแบบผสมน้ำด้วย
                  แช่ทองแดง ปรากฏว่าเงาวับ
                  แช่ส่วนที่เป็นฟิน ปรากฏว่ามันกัดครับ
                  (เค้าเรียกอ๊อกซิไดต์รึเปล่า)
                  อาการคือ มันจะเป็นเหมือนฟองๆเล็กๆบนผิวสีเงินๆ (คล้ายๆผิวเคลือบมันพองตัว)
                  พูดง่ายๆคือ ผิวมันเ้สียไปเลย
                  ตามขอบๆฟิน ก็เป็นเหมือนคราบขาวๆไปจับตัว
                  เซ็งมาก ไม่น่าเลยกรู
                  แต่ก็ยังใช้ได้ดีอยู่นะครับ เพียงแต่มันขี้เหร่ลงไปเยอะมาก

ตอนนี้ก็ได้แต่ทำใจทนใช้ไปก่อน
                  มีตังค์เมื่อไหร่ จะไปถอยตัวใหม่มาลอง ...

Comment

สรุปคับ

1.เอาไปปัดฝุ่นให้เรียบร้อย + ล้างด้วยน้ำยาล้างจาน

2.น้ำมะขามเปียกใส่หม้อต้ม น้ำเดือดๆ เอาซิ้งลงไปแช่ พลิกไปพลิกมา ประมาณ 30 นาที (เปิดไฟเบาๆ)

3.เสร็จแล้ว ล้างด้วยน้ำเปล่า ตากแดดให้แห้ง

4.ใช้ Venol วีนอล (หลอดสีแดงๆ) มาทาเครือบไว้ 10 นาที แล้วเอาผ้าสะอาดขัดออก

วิธีนี้ลองกับ Silent Tower ทองแดงทั้งแท่ง ฟินสะอาดดีไม่มีคราบ ผลที่ได้เงาวับคับ ไม่หมองเร็วเหมือนเอาน้ำยาล้างห้องน้ำด้วยนะ

Comment

แล้ว True Black หมองทำไงดีหว่า อิอิ

Comment

ไอ้เจ้า EZYSS-X นี่ใช้กับTrueblack ได้ไหมหว่า? ตอนนี้ผมใช้แค่สเตยคลีนเช็ดด้านบน คราบฝุ่น คราบนิ้วมือก็ออกเหมือนกัน แต่มันซอกแซก ขี้เกียจเช็ด

Comment

Working...
                        X