Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผ่า i7 6700K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผ่า i7 6700K

ไม่ทราบว่ามีใครรับผ่า CPU ฝีมือดีๆไว้ใจได้บ้างครับ ใส่โลหะเลวนะ หาในห้อง Cooling กับ CPU ไม่มีเลย
    ทักเฟสไปที่คุณนพตั้งแต่วันจันทร์ยังไม่อ่านเลย โทรไปก็ติดต่อไม่ได้

ใครใช้รุ่นนี้อยู่ผ่าแล้วอุณหภูมิเท่าไหร่บ้าง ทั้งโอซีทั้งเดิมๆแล้วใช้ซิ้งค์อะไรครับ

บังซอล

Comment

Originally posted by Yakuzaa View Post
      ไม่ทราบว่ามีใครรับผ่า CPU ฝีมือดีๆไว้ใจได้บ้างครับ ใส่โลหะเลวนะ หาในห้อง Cooling กับ CPU ไม่มีเลย
      ทักเฟสไปที่คุณนพตั้งแต่วันจันทร์ยังไม่อ่านเลย โทรไปก็ติดต่อไม่ได้

ใครใช้รุ่นนี้อยู่ผ่าแล้วอุณหภูมิเท่าไหร่บ้าง ทั้งโอซีทั้งเดิมๆแล้วใช้ซิ้งค์อะไรครับ
      ใช้อยู่ครับ
      ปัจจุบันเท่าไหร่ว่า 555
      ผมลากไป 4.8@1.50v มั้ง จำข้อมูลไม่ได้ เพราะเคลมบอร์ดอยู่
      ใช้คู่กับ S340 elite + X52 temp fulload วิ่งประมาณ 70

Comment

user Botvinnik

ส่วนตัวเคยผ่า i7-2600K กับท่านนี้ กลับมาเปิดไม่ติด เพราะ Core หลุด //ล้อเล่น

ท่านนี้เคยผ่าให้ท่าน skynow นะ งานเนี้ยบแน่นอน รับประกัน

Comment

Comment

จขกท. มีข้อมูลความร้อนปัจจุบันไหมครับ
            ไล่ไฟได้เท่าไร ?
            แล้วใช้ชุดน้ำ พัดลมอะไร

Comment

รับผ่าให้ฟรีด้วยใบมีดโกน ถ้าอยู่ใกล้บ้าน แต่ไม่รับประกันถ้าพัง แต่จะทำให้เต็มที่และระวังที่สุด

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                จขกท. มีข้อมูลความร้อนปัจจุบันไหมครับ
                ไล่ไฟได้เท่าไร ?
                แล้วใช้ชุดน้ำ พัดลมอะไร
                ผมอัพจาก i5 6600
                เพิ่งได้ CPU มา เพิ่งสั่งซิ้งไป Gammaxx 400 ยังไม่ได้ประกอบเลย 5555
                อยากได้มันเย็นเฉยๆครับ
                ประมาณว่าจะประกอบทีเดียวแล้วซุกไว้ใต้โต๊ะเลย ขี้เกียจรื้อมาทำหลายรอบเผื่อจะโอซีน่ะ

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
                  ใช้อยู่ครับ
                  ปัจจุบันเท่าไหร่ว่า 555
                  ผมลากไป 4.8@1.50v มั้ง จำข้อมูลไม่ได้ เพราะเคลมบอร์ดอยู่
                  ใช้คู่กับ S340 elite + X52 temp fulload วิ่งประมาณ 70
                  อ่ะ 4.8GHz 70C เย็นดีจัง เย็นจนบอร์ดพัง แซวๆนะ อิอิ

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
                    บังซอล
                    ขอบคุณครับ เห็นแกไลค์ประจำ แต่ไม่นึกว่าแกรับผ่าด้วย

Originally posted by Mikuchan View Post
                    user Botvinnik

ส่วนตัวเคยผ่า i7-2600K กับท่านนี้ กลับมาเปิดไม่ติด เพราะ Core หลุด //ล้อเล่น

ท่านนี้เคยผ่าให้ท่าน skynow นะ งานเนี้ยบแน่นอน รับประกัน
                    555555+ เดี๋ยวจะลองติดต่อไปดูครับ

Originally posted by good11 View Post
                    รับผ่าให้ฟรีด้วยใบมีดโกน ถ้าอยู่ใกล้บ้าน แต่ไม่รับประกันถ้าพัง แต่จะทำให้เต็มที่และระวังที่สุด
                    ขอบคุณในนํ้าใจครับ แต่เสียวจัง

Comment

ลองประกอบก่อนดีกว่า อาจจะไม่ได้แย่อะไร

Comment

Originally posted by Yakuzaa View Post
                        อ่ะ 4.8GHz 70C เย็นดีจัง เย็นจนบอร์ดพัง แซวๆนะ อิอิ
                        mb ไม่ได้พังเพราะ cpu ครับ
                        แต่เพราะมันใช้ ram xmp3200 ไม่ได้ เลยส่งเคลม
                        ตอนถอด cover socket ร่วงไปโดนขา จากเคลมร้าน เลยการเป็นเคลม ดิสตี้ แทน
                        ซวยซ้ำซ้อน

Comment

ผมผ่าให้ได้นะ 5555
                          ถ้าอยู่แถวปราจีน ก็แวะมาได้เลย
                          อิอิ

Comment

++

Comment

เดียว i7 8700k หมดประกัน ผมว่าจะหาคนผ่าเหมือนกันครับ อยากไป 5.0GHz แบบเย็นๆ เอาใว้โชว์ ใว้เอวด ใช้ทำงานก็ลดลง 3.7GHz + quick sync

Comment

Working...
                              X