Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ จะอัพสเปค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อัพเกรดทั้งชุด ก็เป็นทางเลือกที่ดี แต่จะให้ดีรออีก 1-2 เดือน

ระหว่างนี้กันงบมา 4-5000 อัพการ์ดจอมือสอง สภาพดี ๆ ก่อนก็ได้นะ
    Last edited by taibkk; 15 Jan 2020, 18:21:35.

Comment

Originally posted by โหงพราย View Post
      ถ้าเล่นเกม ไม่รังเกียจค่ายใดค่ายนึง ไป i5 9400f คุ้มกว่าครับ ภ้าอยากสตรีมเกม เรนเดอร์งาน ก็ i5 ที่ไม่มี f ต่อท้าย เปิดใช้งาน quick sync สตรีมเกม บิทเรทสูง ภาพสวย ไม่กินแรง CPU ทำให้ fps. ไม่สดุด ทำงานเรนเดอร์ไม่ต้องพูถึง quick sync ทำงานเร็วกว่า r9 3900x อีก

คลิบนี้ i5 8400 + 1060 6GB (Quick Sync) 30k 1440p60fps v-sync Single PC

quick sync ช่วยแค่เรื่อง Encode VDO ครับ งานเรนเดอร์ 3D มันไม่ช่วยอะไร

Comment

CPU สมควรเปลี่ยนจริงๆ ลองดูคลิปนี้ประกอบครับ

สำหรับผม มองว่าการ์ดจอเดิมแม้จะไม่แรงนัก แต่ยังอยู่ในเกณท์ "รอไหว" ครับ แนะนำอัพ CPU ก่อน Ryzen 3600 ตัวคุ้มสำหรับปีนี้เลย

Comment

ขวดเยอะเลยละ ถ้าเอา FX มาขับการ์ดจอรุ่นแรงๆ -*-

Comment

Working...
          X