Announcement

Collapse
No announcement yet.

5200+ @3.0G Ecs Black มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5200+ @3.0G Ecs Black มีปัญหาครับ

คือ ผม คล้อกไป ที่ 3.0G ไม่ได้เพิ่ม ไฟ อ่ะไรเลยครับ

เพิ่ม บัส อย่างเดียว 223*13.5

เทส อ่ะไร ผ่าน หมด 3dmark 06 ก็ผ่าน

แต่มีปันหาคือ เวลา เล่น เกม ไป นานๆ บาง ครั้ง ยังไม่ทันเล่น แค่ เข้าเกมไว้ แต่ยัง ไม่เริ่มเล่นนะครับ

มัน จะรีสตาท เอง

แต่ผม ไม่เคย จอฟ้า ไม่เคย มีอาการ แฮงค์ ให้เห็น เลยนะครับ

เครื่อง ปกติ เป้น เฉพาะ ตอน เล่น เกม ไป นานๆ สักพักอ่ะครับ

เล่น Sf ยัง รีตาทเลย บางครั้ง ช่วยผม แก้ ปันหาทีครับ

cpu 5200+. Ecs black. onboard 3200 . ฮาดดิส 1 ลูก . แรมคิงสตั้น 2 จิก แชร์ให้

ออนบอดไป 256m . supply DTECH 450 w.

Last edited by U-Suck; 21 Feb 2009, 00:15:57.

แรมวิ่งเท่าไหร่ครับ

Comment

แรม 428.6Mhz

5 5 5 18 24

2T

จะเกี่ยว กับ ซัพพลาย ผมหรือ ป่าว อ่ะ ครับ
      Last edited by U-Suck; 20 Feb 2009, 16:15:43.

Comment

กำ คอมผม อาการหนักเหรอ ครับ

ไม่ค่อย คนตอบเลย

Comment

ดันครับ

Comment

ลองไม่ oc แล้วมีปัญหาไหมครับ

Comment

ของผม3.0ต้องเพิ่มไฟนะ ไม่งั้นเล่นเกมส์มีค้างครับ เพิ่มไฟcpuจั๊กกะนิดดิ

Comment

อึ่ม ต้องเพิ่มไป ถ้า ซิ้งเดิมก็ ใส่ไปได้ 1.44 ประมาณนั้น เพราะไม่เคยมากกว่านั้น(กลัว) มันจะร้อนกว่าเดิม ไปแรมไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่ แต่แรมดี ไม่ดีก็เกี่ยวเยอะ ไปไม่ไปก็อยู่ที่แรม ของผม 5000+ ไฟเดิมได้ดีที่ 225 เกินนี้ไม่ข่อยไหว ต้องเพิ่มไป เพิ่มไป สุดประมาณ บัส 233 -235 *13 ได้แค่นี้เหละแรม adata 1066+ extreme ไรนี่เหละ

Comment

มันเหมือน ไฟกระชากหน่ะครับ

ตอนเทส มันจะใช้ไฟคงที่

แต่ตอนเล่นเกมส์ บางครั้งใช้กำลังเครื่องหนัก บางครั้งไม่ใช้

(ผมคิดเอาเองน่ะ เพราะเคยเป็น พอเพิ่มไฟไม่เคยเป็นอีกเลย)

Comment

ช่วยดัน ครับ ลองท่านผู้รู้

Comment

เพิ่มไฟครับ เดิมๆ 3G ไฟไม่ค่อยพอครับ

Comment

3.0ไฟซัก1.375น่าจะพอนะครับ

Comment

บอร์ด ECS ผมว่าเพิ่มไฟเป็น 1.39 - 1.41 ประมานนี้ครับ เพราะว่าไฟไม่ค่อยนึ่งตอนฟูโหลด อย่างของผมตั้งไว้ที่ 1.39 แต่ว่าพอฟูโหลด เหลือ 1.35 - 1.37 เองครับ

หรือว่า PUS ผมไม่พอหว่า

Comment

เพิ่มไฟ CPU ครับ ถ้ายังวูปอีกก็เพิ่มไฟแรมด้วยครับ

Comment

เพิ่มไฟแรม+CPU ตามท่านบนๆว่า แสดงว่าคล๊อคแล้วไม่เทสพวกOCCT ซัก1 ชม อย่างน้อย
                              ผมก็ใช้อยู่ครับ 5200+ ไป 3.0

Comment

Working...
                              X