Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำจอ IPS งบ3000+-500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำจอ IPS งบ3000+-500

รบกวนแนะนำจอ 21.5”-23” IPS หน่อยครับ งบ 3000+-500
    การใช้งานส่วนใหญ่ใช้ดูหนัง พิมพ์งาน นั่งค่อนข้างนานครับ คราวละ 4-6 ชม. เล่นเกมบ้างเล็กน้อยครับ (hearthstone)

จอควรเลือกเองครับ แนะนำเป็นให้เลือกเป็นแบบ IPS หรือ VA เท่านั้น แบบ TN ไม่ต้องไปแล
    ดูสีสัน ความคมชัด ควรลองเล่นเมนูปรับแต่งดูด้วย (จอผมเมนูโครตห่วย มีปุ่มกดขึ้นลงแต่เมนูเป็นแท็บเลื่อนซ้ายขวา ปรับแต่ละทีนรกมาก)

Comment

ได้ LG 24MK430H-B 23.8" IPS 75Hz มาครับ อยู่ในงบพอดี 3400 สีสดไปนิดนึงครับ จอเก่า benq รู้สึกสีไม่จัดเท่า แต่ก็โอเคครับ

Comment

แจ่มเลยครัช

Comment

Working...
        X