Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนวทางการ OC สำหรับนัก OverClock มือใหม่ ควรอ่านครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ บร์อด H55m i5 650 Gskill 2gb*2
    ปรับยังไงก็ไม่ขึ้นให้เลยแม้แต่ความร้อน บอกที ครับ งง มากกกกก

Comment

• CPU AMD Althlon 64x2 3800+ socket AM2
      Mainbord Abit
      RAM GEIL 1 Gb*4 BUS 800 CL 4-4-4-12
      Power 580W
      Display Nvdia Geforce GT640

ผมจะ OC ได้มากสุดเท่าไหร่ และเซตอย่างไรบ้างครับ มือใหม่หัดทำครับtest.jpg

Comment

• cpu amd-6100

m/b ASUS M5A78L-M LX V2

ram Hyper-X DDR3(1600) 4GB. Kingston (C9) 'Ingram/Synnex'

Power Supply PS (FULL) 630W RAIDMAX (Box/Cable)

bus ram 1333 ปรับเป็น 1600 แล้วไฟ ค่า cl ไม่ได้ปรับมันจะเป็นไรป่าวครับอัตราทด FSB: DRAM 1:4

Comment

• ขอบคุณ ครับมาศึกษา กำลังหัด ทำ รู้แบบงูๆ ปลาๆ อยู่

Comment

• Fx 6100
            Ga970a -d3
            ทำไมผม ลากไม่ไปไหนเลย 230 ในบอด gig หาSystem Memory MultipLier ไม่เจอ เป็นเพราะตัวนี้รึเปล่าที่ ไม่สามารถ ดันบัสขึ้นไปได้อีก

การ oc cpu มี 2แบบใช่มั้ยครับ 1 ลากบัส 2เปลี่ยนตัวคุณ มันแตกต่างกันตรงไหน แล้ว ผมเข้าใจ ถูกมั้ย

ลบกวนด้วยนะครับ ^^ มือใหม่ หัดขับ
            Last edited by guengineer; 4 Apr 2013, 17:35:04.

Comment

• ขอบคุณมากคับ กระทู้ดีมากๆ

Comment

• ถ้ามีผลข้างเคียงเช่นเปิดคอมไม่ติดหลังจาก oc แล้วเราจะสามรถตั้งค่าทุกอย่างให้เป็นเหมือนเดิมจะหายใหมครับ

Comment

• รบกวนแนะนำการทำ OC ให้ลงตัวหน่อยครับ (มือใหม่หัดทำ)

CPU AMD Alhon ll X4 620 2.6G.
                  M/B Asus M4A785TD-V EVO
                  Display Geforce GT440 1 GB.
                  Ram DDR3 1333 4gb 2x2 kington
                  Power 680w

Comment

• 555
                    Last edited by peck1122; 4 Jun 2013, 03:15:37.

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• สเป็ก ผม ผมอยาก oc แรมเพิ่มรบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยครับ จากมือใหม่อยากจิ้ม

i7 3770 K
                        Asus P8Z77-V LX
                        G.Skill Sniper 8SR/1600
                        Gigabyte 660GTX
                        Thermaltake M 650W.
                        Fan CPU Thermaltake SpinQ VT
                        OCZ Vertex4 128 GB / 1TB Blue

Comment

• ถ้าเราปรับแต่ตัวคูณ ไม่ได้ปรับ FSB เราก็ไม่ต้องสนใจ bus ram ใช่มั้ยครับ ก็แค่ไปไปรับไฟ V.Core ขึ้นตาม แล้วต้องดูไฟหรืออะไรอย่างอื่นอีกมั้ยครับ

* FSB กับ Base clock นี่ตัวเดียวกันใช่มั้ยครับ
                          Last edited by IMBAA; 23 Jul 2013, 13:42:21.

Comment

• ขอบคุณคับ

Comment

• ใด้ความรู้เยอะ...ขอบคุณครับ

Comment

• ขอคุณครับผมพึ่งเริ่มศึกษา

Comment

Working...
                                X