Announcement

Collapse
No announcement yet.

RX 5500 XT @ 1080p Monster Hunter World: Iceborne - Gameplay Performance ลื่น สมูท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จะบอกว่า ใช้R5 2600 เล่นเกมนี้สบายมากๆๆ แบบไม่ต้อง รอ path แก้

R5 2600+ 1060 6GB ลื่นชิวๆ แค่cpu เกือบ เต็ม100% 5555

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
      จะบอกว่า ใช้R5 2600 เล่นเกมนี้สบายมากๆๆ แบบไม่ต้อง รอ path แก้

R5 2600+ 1060 6GB ลื่นชิวๆ แค่cpu เกือบ เต็ม100% 5555
      ปิดการทำงานของ anti-cheat ลด CPU ดูคับ

Last edited by THEFOOL; 15 Jan 2020, 20:02:43.

Comment

1080ti ผมถ้าเปิด hi-res texture เกมกระตุกกระจายเลยทั้งๆที่ก่อนซื้อ IB ใช้ hi-res texture เล่นสบายๆ 60 เฟรมตลอดเวลา ต้องปิดไปเล่น texture ธรรมดาแทน แต่ก็ยังมี stuttering แบบไม่ต้องการความเข้าใจใดๆอยู่ แบบยืนอยู่เฉยๆเฟรมก็ตกจาก 60 ไป 45 แล้วเด้งกลับมาใหม่

ส่วน DX 12 ไม่ต้องซื้อ IB มันก็อัพเดทให้ทุกคนอยู่แล้ว คนไม่ได้ซื้อแค่อัพเดทเฉยๆ เซฟยังหาย เกมยังพังได้ เกมโดนรีวิวแง่ลบตั้ง 60% แสดงว่าคนมีปัญหาไม่ใช่น้อยๆเลยครับ

Comment

เป็นบุคคลโชคดีไม่เจอปัญหาไรเลย นั่งเล่นชิวๆ ต่อ

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
            เป็นบุคคลโชคดีไม่เจอปัญหาไรเลย นั่งเล่นชิวๆ ต่อ
            ผมอยากซื้อมาลองเล่น ควรซื้อภาคล่าสุดด้วยไหมครับ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
              ผมอยากซื้อมาลองเล่น ควรซื้อภาคล่าสุดด้วยไหมครับ
              เล่นจบก่อนค่อยซื้อ DLC ก็ได้ครับ เพราะมันเป็นภาคหลังเนื้อเรื่องแรกจบ

Comment

Originally posted by NewasH View Post
                1080ti ผมถ้าเปิด hi-res texture เกมกระตุกกระจายเลยทั้งๆที่ก่อนซื้อ IB ใช้ hi-res texture เล่นสบายๆ 60 เฟรมตลอดเวลา ต้องปิดไปเล่น texture ธรรมดาแทน แต่ก็ยังมี stuttering แบบไม่ต้องการความเข้าใจใดๆอยู่ แบบยืนอยู่เฉยๆเฟรมก็ตกจาก 60 ไป 45 แล้วเด้งกลับมาใหม่

ส่วน DX 12 ไม่ต้องซื้อ IB มันก็อัพเดทให้ทุกคนอยู่แล้ว คนไม่ได้ซื้อแค่อัพเดทเฉยๆ เซฟยังหาย เกมยังพังได้ เกมโดนรีวิวแง่ลบตั้ง 60% แสดงว่าคนมีปัญหาไม่ใช่น้อยๆเลยครับ
                โดนกันเยอะขนาดนั้นเลยหรอ โชคดีที่ไม่โดน
                ตอนนี้ค่อยๆฟาร์มจนถึง Master Rank 3 ละ แต่หลายคนไปเร็วมาก ตามไม่ทัน

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                  ลองซื้อแค่ภาคหลัก ก่อน เพราะเกมแนวนี้ บางคนก็ไม่ชอบ บางคนก็ชอบมาก ผมเล่นเกมภาคนี้ มา 600 ชม แล้ว
                  เล่ บน ps4 ไป350 ชม และบน PC เล่นใหม่อีกรอบ 250 ชมแล้ว

Comment

มีคนมาบอกว่า FX-8320 ของเค้าชิฟไหม้ไปแล้วเพราะเกมนี้ ของโคตรแรง

Dev ทำงานกันห่วยมาก 6 วันละยังไม่มี hot fix แก้อะไรสักตัว แค่พวกถอด anti-cheat ออกก็แก้ได้ละ ไม่รู้จะเก็บไว้ทำหอกอะไร 2 ชม.หลังเกมออกก็โดนพวกโกงบายพาสใส่ชุด Safi-jiva มาโชว์แล้ว
                    Last edited by NewasH; 17 Jan 2020, 02:32:22.

Comment

ชิพไหม้นี่ oc ไฟสูงด้วยละมังครับ อาจจะไปเพิ่มค่า หรือปิดการป้องกันในไบออสหรือเปล่า

anti-cheat นี่ ถ้าปิดแล้ว ยังเล่นออนไลน์ได้ด้วยหรือครับ ?

Comment

ชิพไหม้นี่ oc ไฟสูงด้วยละมังครับ อาจจะไปเพิ่มค่า หรือปิดการป้องกันในไบออสหรือเปล่า

anti-cheat นี่ ถ้าปิดแล้ว ยังเล่นออนไลน์ได้ด้วยหรือครับ ?
                        เค้าบอกเล่นๆอยู่เครื่องดับไปครับพอเปิดใหม่ก็ไม่ติดแล้ว แกะมาดูเค้าบอกว่าชิฟไหม้เรียบร้อย

ส่วนตัวเกมมันออฟไลน์ปกตินี่แหละครับ ไม่ได้ออนไลน์แบบส่งถ่ายข้อมูลจากเซิฟเวอร์แบบ Division 2 เพียงแต่มันมีโหมดมัลติที่โคตรดีย์ด้วย เล่นมัลติสนุกกว่าคูณสิบ

จริงๆ anti-cheat มันไม่จำเป็นอะไรหรอกครับ เกมมันเล่นแบบร่วมมือกันไม่ใช่ฆ่ากันเองระหว่างผู้เล่น ผมเล่นไป 700 กว่า ชม.เจอคนโกงไม่ถึง 20 ครั้ง มีแต่ผู้เล่นนี่แหละชอบไปกะทุ้งเค้าให้แบนคนโกงหรือใส่ตัวกันโกงเข้ามา พอเค้าใส่เข้ามามันก็มีราคาที่ต้องจ่าย
                        Last edited by NewasH; 17 Jan 2020, 05:57:54.

Comment

ในภาคหลัก ตัวนี้ละ โหด ถึงใจสุดละ ระดับ ส้ม นี้ คือที่สุดของเกม ไม่รู้ DLC จะมีอะไรให้ สาสมแก ใจไหม

Comment

เกมอัฟแพทใหม่แก้ ลด CPU แล้วนะคับ

Comment

https://www.facebook.com/LaunchoutTH...type=3&theater

Comment

เห็นส่วนใหญ่บอกไม่ได้แก้อะไรเลย ลองไปอ่านในฟีตข่าวอัพเดทในสตีมคนบอก useless patch แถมไปทำให้คนที่เดิมๆเล่นได้ลื่นกระตุกอีกต่างหาก

ของผมปัญหาเวลาใช้ HD texture ก็ยังกระตุกเหมือนเดิม

Comment

Working...
                                X