Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD tune กับ SSD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD tune กับ SSD

พอดี SSD ที่ทำงานตัวหนึ่งมีอาการแปลกๆพอเซพข้อมูลลงเครื่องก็ค้าง เลยเอา SSD จับมาสแกน Surface ด้วย HD Tune ปรากฎว่าขึ้นแดงเพียบเลย แบบนี้ถือว่าพังแล้วใช่ไหมครับ หรือมี Tool ไหนอีกไหมที่ Scan Surface SSD ได้แบบแม่นๆ จะได้เอาไปเครมแบบชัวร์ๆ

ssd ไม่มีจานครับ, เลยไม่ต้องแสกน

หาโปรแกรมมาอ่าน smart ถ้ามีอะไรผิดปกติ ก็เคลมได้เลย

ส่วนตัวตอนนี้ใช้แค่ crystal disk info อย่างเดียว

Comment

Originally posted by kaikimao View Post
      ssd ไม่มีจานครับ, เลยไม่ต้องแสกน

หาโปรแกรมมาอ่าน smart ถ้ามีอะไรผิดปกติ ก็เคลมได้เลย

ส่วนตัวตอนนี้ใช้แค่ crystal disk info อย่างเดียว
      มันแปลกๆนะท่าน อาการ SSD มันเหมือน HDD มี Bad เลย เขียนโดนตำแหน่งไหนที่เสียเครื่องก็ค้างเลย เลยสแกนไปเล่นไม่นึกว่าจะเจอกับเค้าด้วย
      แต่ส่อง Crystal disk info ดันบอกว่าดี แต่ค่าทุกค่าเต็ม 100 หมด เลยงงๆตกลงมันเสียจริงไหมนิ

Comment

SSD ไม่ต้องสแกนลุงคิม ถ้ามีอาการเครมโล้ด

Comment

Originally posted by Hangger View Post
          SSD ไม่ต้องสแกนลุงคิม ถ้ามีอาการเครมโล้ด
          สรุป SSD ตัวนี้เสียแล้วใช่ไหมครับ จะได้เครมโลด
          ปล.ตั้งแต่ใช้ SSD มานมนานหลายตัวจะได้เครมเป็นตัวแรกเลยนะนิ

Comment

Comment

Originally posted by คิม View Post
              สรุป SSD ตัวนี้เสียแล้วใช่ไหมครับ จะได้เครมโลด
              ปล.ตั้งแต่ใช้ SSD มานมนานหลายตัวจะได้เครมเป็นตัวแรกเลยนะนิ
              เครมโลดฮะลุง SSD ถ้ามีอาการเดี้ยวมันไปเลย 555555

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ท่านประธานกล่าวปิดงานหน่อยฮะ

Originally posted by Hangger View Post
                เครมโลดฮะลุง SSD ถ้ามีอาการเดี้ยวมันไปเลย 555555
                ไม่รู้จะมีของป่าว เครมกะเดว่าด้วย Colorful

Comment

ถ้าเอาชัวร์ก็หา SSD ตัวอื่นมาลองขอรับ ถ้าหายค้างก็จะใด้รู้ตัวคนผิดแบบชัวร์ๆ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                    ถ้าเอาชัวร์ก็หา SSD ตัวอื่นมาลองขอรับ ถ้าหายค้างก็จะใด้รู้ตัวคนผิดแบบชัวร์ๆ
                    ลองเอา HDD มาใส่แทนครับท่านเพราะไม่มี SSD อีกตัว ก็ไม่ค้างนะ แบบนี้คือ SSD ใกล้ลาโลกแล้วใช่ไหมครับ

Comment

ใช่ครับ

ไม่เป็นไร

Comment

ไม่แน่ใจว่า HD Tune ทำงานยังไง ว่าแต่คุณได้ลองใช้มันสแกน SSD ตัวอื่นหรือยัง และผลเป็นยังไง คือผมยังสงสัยอยู่ว่าโปรแกรมนี้มั่วหรือเปล่า

Comment

ลองสแกนตัวอื่นดูด้วยครับที่ปกติ ปรากฎว่าไม่พบ แต่มาพบตัวนี้ตัวเดียวซึ่งมันก็มีปัญหาตามที่แจ้งไปแล้ว ผมว่ามันก็แม่นยำในระดับหนึ่งเลย

Comment

CrystalDiskInfo มีขึ้นแจ้งเตือนอะไรมั้ยครับ

Comment

SSD ยังมีประกันไหม? ถ้ายังมี ส่งเครมเลยครับ ถ่ายรูปอาการไว้ยืนยันด้วย

Comment

Working...
                              X