overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  

View Poll Results: [MOD] taibkk ปฎิบัติหน้าที่ไม่เหมาะสม สมควรถอดถอนจากการเป็น Admin

Voters
52. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • สมควรโดนถอดถอน

9 17.31%
  • ไม่สมควรโดนถอดถอน

43 82.69%
Results 1 to 14 of 14

Talking ร่วมกันแสดงความคิดเห็น การปฎิบัติหน้าที่ของ [MOD] taibkk ได้ที่นี่

เนื่องจากท่านสมาชิก Mikuchan ร้องขอให้มีการจัดทำโพลแสดงความคิดเห็นเรื่องการปฎิบัติหน้าที่ของ [MOD] taibkk

โดยท่านสมาชิก Mikuchan มองว่า [MOD] taibkk มีความลำเอียงในการปฎิบัติหน้าที่ดูแลกระทู้ต่าง ๆ ในแต่ละหมวด
    รายละเอียดการร้องขอให้ทำโพล คลิกที่นี่

ซึ่งผมยินดีรับฟังความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกทุกท่าน และอยากให้ร่วมทำโพลร่วมกัน
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือ
    ----------------------------------------------------------
    Last edited by taibkk; 17 Jan 2020 at 06:37:47.

โดยผมขออนุญาตใช้พื้นที่ตรงนี้ แจ้งแก่สมาชิกทุกท่าน
    ไม่ว่าผลโพลจะออกมาเป็นเช่นไร เบื้องต้นกระผมขอยุติการใช้ user : taibkk นับตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปครับ
    แจ้งให้ Moderators (Administrators) ทราบไว้ ณ ที่นี้นะครับ
    ซึ่งเหตุผลก็คือ ความเบื่อหน่ายกับการทะเลาะเบาะแว้งและหยาบคายต่อกัน
    ผมมองเห็นปัญหาความไม่ลงรอยกันในหมู่ผู้ใช้ในมุมของผู้ใช้ และในมุมมองของผู้ดูแลมาสักพักใหญ่ ๆ
    และรู้สึกไม่สบายใจเป็นอย่างมาก ในการเข้ามาเห็นกระทู้ที่มีการทะเลาะกันรุนแรง
    แม้พยายามมองข้ามปัญหา เลือกสนใจในส่วนดีอื่น ๆ แล้ว
    แต่ด้วยหน้าที่ Mod แล้ว จึงหลีกเลี่ยงไม่ได้ แม้จะพยายามแก้ไขตามขั้นตอนก็ตาม
    ผมเองจึงขอยุติการทำหน้าที่ Mod เนื่องจากทบทวนแล้ว ผมเองไม่สามารถช่วยให้ OCZ ปราศจากความบาดหมางกันอย่างที่ตั้งใจไว้
    และขอโทษที่ทำให้ทุกท่านผิดหวัง และขออำลาเพื่อนสมาชิกทุกท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วย

อยากฝากให้เพื่อนสมาชิกช่วยดูแล OCZ ด้วยนะครับ ขอขอบคุณมิตรภาพความหวังดีจากทุกท่านทุกฝ่าย
    และหวังว่าผลโพลที่ออกมาทางใดทางหนึ่ง จะช่วยให้ปัญหาที่เกิดขึ้นนี้ไปสู่ในทิศทางที่ดีขึ้นครับ อยากให้ทุกท่านเป็นมิตรที่ดีต่อกัน
    ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านอีกครั้งจากใจจริง
    สวัสดีครับ

OverclockZone Member good11's Avatar
    Zombie lake 14++++++++++++++++++

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ในชีวิตจริง คนทำงานไม่สบายยังลาออกไปเลย
    ในโลก Internet ถ้าการทำงานเป็น Mod มันทำให้ลำบากใจ เราเลิกเป็นมันก็ได้ครับ มันไม่ใช่งานขายยาบ้าที่ลาออกจากวงโคจรแล้วจะโดนตามเก็บนี่เนอะ
    ส่วนผมมันก็แค่ member กิ๊กก๊อก ช่วงไหนเบื่อๆ ก็ไม่เข้ามาเลย ช่วงไหนคิดถึงก็เข้ามาอ่านมันนิดๆหน่อยๆ แต่จะไม่ค่อยอยากโพสอะไรเยอะ

OverclockZone Member LipkiZ's Avatar
    ChinaFish, AA land, President City, 8 Strips

งงกับตรรกะ ของ คนร้องเรียน
    คืออะไรหรอครับ
    ต้องการอะไร
    ห้องเมะ มันมีอะไรไปขัดหูขัดตารึไง

OverclockZone Member sperrr's Avatar

อิหยังวะ

OverclockZone Member SmallT's Avatar

ข้อความถูกลบบางส่วน เลยไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร

OverclockZone Member Indilinx's Avatar

ถ้าท่านเข้ามาเป็นmod จุดประสงค์เพื่อยุติความบาดหมาง อันนี้ผมว่าท่านเลิกได้เลย เพราะผมพูดตรงๆว่ามันไม่ดีขึ้น
    แต่ถ้าท่านจะเข้ามาดูและความเรียบร้อยของเว็บทั่วๆไป อันนี้ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    สงบสุข & สันโดษ

อ้าวท่านเป็น mod เหรอ ผมนึกว่าหัวเขียวธรรมดา

สำหรับผมแล้ว Mod ไม่ไช่เทวดามาจากใหน ไม่ต้องจิตใจบริสุทธิ์เพอร์เฟค มีชอบมีชังบ้างก็ใด้ แค่อย่าถึงกับมากเกินไปจนกลายเป็นตัวตลก

สมัยผมเล่น OCZ ใหม่ๆ เจอ Mod ก็ทำตัวแบบคนธรรมดาเองนะ ถึงจะมีความคิดเห็นที่ไม่ตรงกับ User บ้างแต่ก็ไม่ถึงกับ Banned User ด้วยอารมณ์โกรธไร้สาระ

ถ้าเรื่องหยุมหยิมๆ จะช่างมันบ้างก็ใด้ Mod ที่ Online มาคุยกับ User ธรรมดา ตอนนี้หาแทบไม่ใด้แล้ว

OverclockZone Member devilblaze's Avatar

ช่วงแรกๆที่ท่านมาทำหน้าที่นี้ ทำได้ไม่ดีเอาซะเลย

และช่วงแรกที่ท่านเข้ามา เหมือนเข้ามาปกป้องนักปั่น นักดัก โดยตรง นั้นเลยทำให้ที่จะหลีกเลี่ยงการปะทะคารมกับคนในบอร์ดไม่ได้เลย เมื่อกระทู้เริ่มต้นด้วยการปั่นกระแส หรือดักคนโง่ คอมเม้นก็จะออกมาไม่ดีด้วย ท่านเลือกที่จะไล่เชคบิลคนที่เข้ามาคอมเม้น มากกว่าคนปั่นกระแส อันนี้คือจุดที่บางคนในบอร์ดมองว่าไม่ถูกต้องเพราะการแก้ปัญหาควรเริ่มที่ต้นเหตุ

แต่หลังจากนั้นท่านก็เริ่มเชคบิลพวก ปั่น พวก ตั้งกระทู้ดัก ทำให้กระแสในบอร์ดเริ่มสมดุล ก็ดั่งที่เห็นว่าท่านนั้นโพสเมื่อไหร่คนแทบไม่ไปคอมเม้นเพราะชื่อกระทู้ที่ตั้งก็ดีขึ้นไม่มีเรียกแขก ถ้าเป็นเมื่อก่อนน่ะหรอ ยับ

... ดาบน่ะเวลาใช้มันฟันแต่พวกที่ท่านไม่พอใจ ท่านก็ไม่คู่ควรกับดาบนั้นแล้ว แต่ในเมื่อท่านแสดงให้เห็นว่าพยายามจัดการทั้งสองฝั่ง ดาบก็ยังคู่ควรที่ท่านจะถือ

แต่เนื่องจากท่านฟันผิดคนในช่วงแรกๆ คนที่โดนฟันเขาก็จะรอจับผิดท่านอยู่

OverclockZone Member sperrr's Avatar

Quote Originally Posted by devilblaze View Post
    ช่วงแรกๆที่ท่านมาทำหน้าที่นี้ ทำได้ไม่ดีเอาซะเลย

และช่วงแรกที่ท่านเข้ามา เหมือนเข้ามาปกป้องนักปั่น นักดัก โดยตรง นั้นเลยทำให้ที่จะหลีกเลี่ยงการปะทะคารมกับคนในบอร์ดไม่ได้เลย เมื่อกระทู้เริ่มต้นด้วยการปั่นกระแส หรือดักคนโง่ คอมเม้นก็จะออกมาไม่ดีด้วย ท่านเลือกที่จะไล่เชคบิลคนที่เข้ามาคอมเม้น มากกว่าคนปั่นกระแส อันนี้คือจุดที่บางคนในบอร์ดมองว่าไม่ถูกต้องเพราะการแก้ปัญหาควรเริ่มที่ต้นเหตุ

แต่หลังจากนั้นท่านก็เริ่มเชคบิลพวก ปั่น พวก ตั้งกระทู้ดัก ทำให้กระแสในบอร์ดเริ่มสมดุล ก็ดั่งที่เห็นว่าท่านนั้นโพสเมื่อไหร่คนแทบไม่ไปคอมเม้นเพราะชื่อกระทู้ที่ตั้งก็ดีขึ้นไม่มีเรียกแขก ถ้าเป็นเมื่อก่อนน่ะหรอ ยับ

... ดาบน่ะเวลาใช้มันฟันแต่พวกที่ท่านไม่พอใจ ท่านก็ไม่คู่ควรกับดาบนั้นแล้ว แต่ในเมื่อท่านแสดงให้เห็นว่าพยายามจัดการทั้งสองฝั่ง ดาบก็ยังคู่ควรที่ท่านจะถือ

แต่เนื่องจากท่านฟันผิดคนในช่วงแรกๆ คนที่โดนฟันเขาก็จะรอจับผิดท่านอยู่
    คมคายยิ่งนัก ข้าน้อยเลื่อมใส

//ใช่ดาบอันนี้ป่าว
    Last edited by sperrr; 17 Jan 2020 at 23:30:10.

บางคนถามว่าผมต้องการอะไร อันที่จริงผมไม่ได้ต้องการร้องเรียน Mod Taibkk คนเดียว ผมแค่ต้องการให้ทุกอย่างมันเท่าเทียมกันครับ

ทุกอย่างควรไปเป็นตามกฏและมารยาทของเว็บบอร์ด เช่นตั้งกระทู้ให้ถูกที่, ผู้ดูแลไม่เลือกปฏิบัติ เป็นต้น

เพราะผมสังเกตุหลายรอบแล้วว่ากระทู้ที่มีการดราม่ากันในห้อง Intel จะมีโอกาสโดนลบและโดน Lock มากกว่าห้อง AMD เสมอ

ยกตัวอย่าง user Futaba ก็เช่นกัน หลายคนก็รู้ทั้งนั้นว่าเขาเปรียบเสมือนตัวตลกประจำเว็บบอร์ด อาจจะมีคำหยาบคายเบา ๆ แต่ก็ไม่ได้ร้ายแรงหรือทำให้ผู้ใดเสียหาย
    ลองเปรียบเทียบกับ user ห้อง AMD บ้างสิครับ ทั้งคำพูดยั่วยุ ประชดประชัน กระทู้แทบจะไม่เคยโดนลบ และโดน Lock เลยด้วยซ้ำ

ส่วนตัวที่ยกประเด็นกระทู้ Anime ขึ้นมาก็เพื่อต้องการให้มันไปอยู่ในที่ที่มันควรจะอยู่ครับ

ย้ำอีกครั้งว่าสิ่งที่ผมต้องการคือความยุติธรรม และไม่เลือกปฏิบัติกับห้องใดห้องหนึ่ง ผมยินดีที่จะให้ลบ comment หรือ lock กระทู้ในห้อง Intel ถ้ามันก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท
    แต่ต้องทำกับห้อง AMD ด้วยเช่นกัน แต่ทุกวันนี้มันไม่เป็นแบบนั้น

ส่วนถ้าผมทำให้ใครไม่สบายใจ ผมก็ขออภัยจริง ๆ และขอประกาศไว้ ณ ที่นี้ว่า ถ้ามี Moderator หรือ Administrator มาเห็นโพสต์นี้
    ผมขอประกาศถอนตัวออกจากการเป็น user ของเว็บไซต์แห่งนี้ครับ รบกวนลบ user ออก และถอนสถานะ verified member ออกด้วยครับ
    (หากไม่สามารถทำ ณ ที่นี้ได้ สัปดาห์หน้าเดี๋ยวผมส่งจดหมายเป็นลายลักษณ์อักษรไปให้ที่บริษัทครับ)

สุดท้ายขอฝากไว้ว่า ใครที่โพสต์ด่าบุพการีของหรือพูดจาให้ร้ายหมิ่นประมาท ผมบอกเลยว่าผมจะแจ้งความฐานหมิ่นประมาทให้หมดทุกคน เพราะผมไม่เคยไปทำอะไรให้พวกคุณ
    แต่ถ้าพวกคุณมายุ่งกับผม ผมก็ไม่ปล่อยเช่นกันครับ ที่พูดเช่นนี้เพราะมีบางท่านเริ่มด่าผู้ร้องเรียนว่า "สันดารหมา" ซึ่งก็คือผม มันจะมากเกินไปแล้วครับ

สวัสดี

OverclockZone Member Picasso's Avatar
    ทำเนียบรัฐบาล สนามบินและราชประสงค์

คนไปFacebookกันหมด คุยกันแบบนี้

ถ้าผมถือหุ้น OCZ นี้โกรธตายแล้วนะ
    Last edited by Picasso; 20 Jan 2020 at 16:00:51.

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ผมกดโหวตไปแล้วนะ โหวตว่า ไม่สมควรถูกถอดถอน เพราะผมเห็นว่าท่านก็ไม่ได้ผิดอะไร
    แต่ท่านอยากจะทำต่อหรือไม่ ก็แล้วแต่ท่าน สิทธิ์ของท่าน ความสบายใจท่าน
    ก็เหมือนกับการทำงานแหละครับ เราทำดีแล้ว ต่อให้ไม่มีปัญหาอะไรกับเพื่อนร่วมงานคนไหนเลย และเจ้านาย Happy กับเราดี แต่เรามีสิทธิ์ที่จะลาออกไปก็ได้

Bookmarks

Bookmarks