Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง windows แล้วมีเรื่องให้ช่วยนิดหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง windows แล้วมีเรื่องให้ช่วยนิดหน่อยคับ

ผมเพิ่งลง xp sp3 เสร็จ แล้วพอดับเบิ้ลคลิกเข้าไดรว์ C หรือไดรว์อื่นไม่ได้คับ
    ต้องกดคลิกขวาแล้ว explore ถึงจะเปิดได้ มันเป็นที่อะไรคับ
    แล้วแก้ไขได้มั้ย

หลังจากลง window เสร็จแล้ว ได้ลงโปรแกรมอย่างอื่นจาก flash drive หรือ ext. HDD หรือไม่ครับ?
    เป็นไปได้ว่าตดิ virus มาจากในนั้น

ทำการปิด auto run ก่อนแล้วหาโปรแกรมพวก killgodzilla มา scan ดูครับ

Comment

น่าจะไวรัสครับ
      ลองเปิด Hide protected operating system files ที่ Folder Options ดู
      ถ้าเจอไฟล์ autorun ที่ c: ก็ใช่เลย

Comment

Virus 100% ครับ

Comment

ได้แล้วคับ
          ขอบคุณทุกๆท่าน

Comment

ผมก้อใช้.

เข้า ไดว์ C ได้.

แต่D ไม่ได้ ต้อง format ไดว์ D ก่อน ก้อเข้าได้.

windows xp SP3 2002

Comment

ไอ้เข้า D ไม่ได้ต้องฟอร์เมตก่อนนี้น่าจะมาจาก เพิ่งแบ่งพาร์ทิชั่นใหม่

Comment

Working...
              X