Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนซิงค์แล้วเล่นเกมค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนซิงค์แล้วเล่นเกมค้าง

คอมผมเป็นบอร์ด478อะครับ

แล้วเล่นซิงค์เก่า ซึ่งมันหลายปีแล้ว มีอาการดับบ่อยเพราะความร้อน

แต่เล่นเกมจะไม่มีปัญหา

แล้วทีนี้ไปซื้อซิงค์ใหม่มา เป็นซิงค์ทองแดง แบบธรรมดาอะแหละ

พอใส่ไป เวลาทำงาน ความร้อนลดลง ไม่มีปัญหาเรื่องคอมดับ

แต่พอเข้าไปเล่นเกม ถ้าคนน้อยๆก็จะไม่มีปัญหา

แต่พอคนเยอะ บางทีมันก็ค้างเลย

บางทีหน้าจอก็ดับไปเลย แต่มันยังทำงานอยู่อะครับ

ไม่ทราบว่าพอจะแก้วิธีไหนได้บ้างนอกจากซิงค์

ดูความร้อนการ์ดจอด้วยครับ

Comment

ความร้อนการ์ดจอ เน็ต ปรับความละเอียดเพิ่มมั้ย
      อาการค้างจากเกมออนไลน์มันมีหลายสาเหตุ

Comment

ไฟพอมั้ย
        psuหลายปีแ้ล้วมันเสื่อมได้นะครับถ้ามันไม่ใช่ของดีๆ

Comment

psu ใช้ของ enamax 450 วัตต์เตมคับ

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
            ความร้อนการ์ดจอ เน็ต ปรับความละเอียดเพิ่มมั้ย
            อาการค้างจากเกมออนไลน์มันมีหลายสาเหตุ
            คือก่อนหน้านั้นไม่มีปัญหาไรเลยอะคับ

พอเปลี่ยนซิงค์อย่างเดียว มันก็เป็นอย่างที่บอก

Comment

Originally posted by LevelDowN View Post
              คือก่อนหน้านั้นไม่มีปัญหาไรเลยอะคับ

พอเปลี่ยนซิงค์อย่างเดียว มันก็เป็นอย่างที่บอก
              ไม่น่าจะเกี่ยวครับ....ยังไงลองเปลี่ยนกลับดูว่าอาการนี้มันหายไหม...แต่ดูไม่ค่อยน่าจะเกี่ยวกันนะครับ

Comment

Working...
              X