Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลง xp คู่กับวิน 10 / ต้องปรับบู๊ดโหมดเป็น IDE ใช่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลง xp คู่กับวิน 10 / ต้องปรับบู๊ดโหมดเป็น IDE ใช่ไหมครับ

เท่าที่อ่านมาเขาบอกว่างั้นครับ
    แปลว่าถ้าบอร์ดไม่สนับสนุน IDE ก็จบ
    หรือความจริงคืออย่างไรครับ?
    ปล. ผมไม่แน่ใจว่าบอร์ด 1155 ทุกใบรองรับ IDE ไหม (โดยเฉพาะ Gigabyte)

อยู่ที่ XP มี driver SATA ของบอร์ดนั้นหรือเปล่า
    ุถ้าเอาชัวร์ๆก็ IDE บูทได้แน่นอน

Comment

1155 ยังมีไดร์เวอร์ของ XP อยู่ครับ ที่ไม่มีคือตั้งแต่ 1150 จำได้แม่นเพราะเคยลง XP กับ i3 4xxx แล้วต้องตั้งโหมด IDE เท่านั้น
      ลงเสร็จไม่มีไดร์เวอร์ USB 3.0 ด้วย แต่ใช้ได้ในโหมด 2.0

Comment

Working...
      X