Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่สามารถคอนฟิก dlink dir895l ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่สามารถคอนฟิก dlink dir895l ได้ครับ

ไม่สามารถคอนฟิก dlink dir895l ได้ครับ

แต่ต้องบอกก่อนว่า ไม่มีคอมหรือโน้ตบุ๊ค ใช้มือถือในการคอนฟิคเท่านั้น

ทั้งจิ้มรีเซ็ตแล้ว โดยเซ็ตตัวเปล่า (ไม่มีเน็ตเข้า) เข้าผ่าน 192.168.0.1 หรือ dlinkrouter.local
    ก็เข้าไม่ได้ ขึ้นจอดำแล้วก็ไม่มา หรือขึ้นไม่ปลอดภัย พอขึ้นไม่ปลอดภัยแต่ไม่มีให้เข้าถึงเลย
    เลยลองเอาสายแลนที่มีเน็ต ก็คอนฟิคไม่ได้ เพราะเร้าเตอร์อีกที่มีเน็ตตัวเป็น 192.168.0.1
    ไม่สามารถเปลี่ยนไอพีเร้าเตอได้เป็นของทางตึกใส่หรัสผ่านไว้

ผมควรทำยังไงดีครับ

ลองเคลียร์ Cookie ที่ Web Browser ที่ใช้ Config ดูครับ บางทีมันจำค่า 192.168.0.1 ของตัวอื่น

Comment

Originally posted by EST_1892 View Post
      ลองเคลียร์ Cookie ที่ Web Browser ที่ใช้ Config ดูครับ บางทีมันจำค่า 192.168.0.1 ของตัวอื่น
      เคลียแล้วครับก็ไม่ขึ้นเลย

Comment

Originally posted by uptonisna View Post
        เคลียแล้วครับก็ไม่ขึ้นเลย
        ต้องลอง PC หรือ NB มาคอนฟิคผ่านสาย LAN แล้วครับ จะได้รู้ว่าเครื่องอื่นเป็นอาการแบบเดียวกันไหมนะ ลองดูครับ

ปล.เฟิร์มแวร์ไม่ได้ล่มใช่ไหม ไม่เคยอัพเกรดเฟิร์มแวร์ผ่านทาง Wireless ใช่ไหมครับ

Comment

fix ip ในคอมก่อนครับ

Comment

Working...
          X