Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม GTX 1660 - 1660ti มันแลดูเงียบๆจังขอรับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

RTX2060 เถอะท่าน

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
      RTX2060 เถอะท่าน
      ตอนนี้กำลังควานหา MSI 2060 Gaming X 6GB กะ GALAX SUPER EX 8GB อยู่ขอรับ ที่เกินงบไม่เยอะ และประกันดีๆ - - หายาก

คิดหนักตรง 2060 Gaming X + Galax ตัวที่ว่า ฟินซิ้งค์เป็นแนวตั้ง ซึ่งผมไม่ชอบเลย เป่าลมร้อน + ขี้ฝุ่นไส่บอร์ดและช่อง PCI -.-

2060 ที่ฟินซิ้งค์เป็นแนวตั้งก็มีแต่ตัว SUPER ARMOR ซึ่งโดนตัด RGB ออก ใหนจะชื่อเสียของ Armor เรื่องความร้อนที่ไม่ค่อยดีมาแต่ใหนแต่ไร

Comment

ไม่ลอง RX 5600 XT บ้างเหรอครับ ของใหม่กำลังฮอต

Last edited by โหงพราย; 25 Jan 2020, 07:57:43.

Comment

Comment

เรื่อง RTX2060 ทำไมไม่ลดราคา

ของมันมาเป็นล็อตๆน่ะครับ ถึงหน้าโรงงานจะลดราคาแล้วก็ตาม แต่ distributor ในไทยยังขายของเก่าไม่ออก ราคาไม่น่าลงตามได้หรอกครับ เข้าเนื้อคัวเองหมดสิ

จะลดก็โน่นแหละ จะโละของทิ้ง ไม่ก็โดนบีบบังคับจริงๆเช่นคู่แข่งกล้าเอารุ่นที่ใกล้เคียงกันมาดัมพ์ราคาใส่ จนเขาขายของไม่ออก

แต่จะว่าไปจากการที่คุยๆกันในงานคอมมาร์แต่ละ distributor รู้จักกันมีสายสัมพันธ์ต่อกันอยู่แล้ว ไม่น่ามีเจ้าไหนกล้าแหกคอกเพื่อทำลายสายสัมพันธ์หรอกครับ

แต่ในอดีตก็มีเจ้าหนึ่งนะ ที่แหกคอกไม่ทำตามกลไกราคาที่บรรดาเจ้าใหญ่ๆกำหนด เรียกว่าเป็น talk of the town เลยช่วงหนึ่ง แถมเราชาว OCZ ชอบด้วย เพราะของเจ้านี้ของถูกกว่าเจ้าอื่นอย่างเห็นได้ชัด

Comment

แพไทยระดับโลก แน่นวล

Comment

Originally posted by โหงพราย View Post
                ไม่ลอง RX 5600 XT บ้างเหรอครับ ของใหม่กำลังฮอต
                กลัวปัญหาไดร์เวอร์ขอรับ ผมต่อ 3 จอ -.-

Originally posted by SolunaZero View Post
                เรื่อง RTX2060 ทำไมไม่ลดราคา

ของมันมาเป็นล็อตๆน่ะครับ ถึงหน้าโรงงานจะลดราคาแล้วก็ตาม แต่ distributor ในไทยยังขายของเก่าไม่ออก ราคาไม่น่าลงตามได้หรอกครับ เข้าเนื้อคัวเองหมดสิ

จะลดก็โน่นแหละ จะโละของทิ้ง ไม่ก็โดนบีบบังคับจริงๆเช่นคู่แข่งกล้าเอารุ่นที่ใกล้เคียงกันมาดัมพ์ราคาใส่ จนเขาขายของไม่ออก

แต่จะว่าไปจากการที่คุยๆกันในงานคอมมาร์แต่ละ distributor รู้จักกันมีสายสัมพันธ์ต่อกันอยู่แล้ว ไม่น่ามีเจ้าไหนกล้าแหกคอกเพื่อทำลายสายสัมพันธ์หรอกครับ

แต่ในอดีตก็มีเจ้าหนึ่งนะ ที่แหกคอกไม่ทำตามกลไกราคาที่บรรดาเจ้าใหญ่ๆกำหนด เรียกว่าเป็น talk of the town เลยช่วงหนึ่ง แถมเราชาว OCZ ชอบด้วย เพราะของเจ้านี้ของถูกกว่าเจ้าอื่นอย่างเห็นได้ชัด
                น่าจะไช่ขอรับ แต่ไม่เป็นไรผมรอใด้อยู่ ตอนนี้ไช้ 1650 Gaming X 4GB พลางๆ

ใด้บทเรียนตอน 1060 แล้วว่าอย่ารีบ ไม่งั้นเจ็บ = = ตอนนั้นทั้งที่รู้ว่าช่วงเหมืองบูมก็ยังเอาอีก เป็นไงล่ะจุกกันไป

Originally posted by good11 View Post
                แพไทยระดับโลก แน่นวล
                ไม่ใด้กินซะหรอก ซื้อก่อนถามตลอดอ่ะ ไม่มีประกันศูนย์ไทยผมไม่เอา

Comment

หล่อเลย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    หล่อเลย
                    อยากใด้สีขาวเหมือนตอน 1060 แต่ไม่มีสีขาวให้เลือกเลยจริงๆ T T คหสต ไม่ชอบสีดำสักนิด

Comment

สีขาวเหมาะสำหรับคนดูแลทำความสะอาดภายในเคสบ่อยๆ (ไม่เหมาะกับผมแน่ๆ)

Comment

สวยมาก H440 ที่ยังเหลือรอด และสีขาวดูสะอาดจริงๆ

Comment

เพิ่งจัด 1660 SUPER เมื่อเช้าใน Shopee ใส่โค้ดเหลือ + ใช้ coin เหลือ 5975 บาทเอง

Comment

Originally posted by MeePoohzz View Post
                            เพิ่งจัด 1660 SUPER เมื่อเช้าใน Shopee ใส่โค้ดเหลือ + ใช้ coin เหลือ 5975 บาทเอง

อย่างคุ้ม

Comment

ตัวใหนท่าน ? คงไม่ไช่ Zotac พลังสี หรือ inno นะ ต่อให้ถูกก็ไม่เอาอ่ะสามยี่ห้อนี่

คหสต ผมอยากใด้ 1660ti มากกว่า super นะ ชอบคำว่า ti มากกว่า

ว่าแต่ 2060 ตัวสีขาวก็มีนินา = = ทำไมร้านไทยไม่เอามาขายล่ะเหวย

Originally posted by TWK. View Post
                              สีขาวเหมาะสำหรับคนดูแลทำความสะอาดภายในเคสบ่อยๆ (ไม่เหมาะกับผมแน่ๆ)
                              ปัดฝุ่น 3 เดือนครั้งเอ้ง ผมติดพัดลมหลังแค่ตัวเดียว + วางเคสบนโต้ะ ฝุ่นเลยไม่เยอะเท่าใหร่

Originally posted by Shisa View Post
                              สวยมาก H440 ที่ยังเหลือรอด และสีขาวดูสะอาดจริงๆ
                              บางทีก็เบื่อๆ ขอรับ มันเรียบเกินไป -.- ไม่มีมุมมีเหลี่ยมอะไรเลย แต่ก็เอาเถ๊อะ ใด้มือสองมา 1500 นางฟ้าตกสวรรค์ คุ้ม อิๆ

หลายวันที่แล้วเจอ 780T มือสอง ว่าจะจัดซะหน่อย แต่ถ้าเจอพ่อค้าพูด ครับ ไม่เป็น ผมมักจะผ่านตลอด
                              Last edited by XsoeIIsJ; 27 Jan 2020, 20:59:49.

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                                ตัวใหนท่าน ? คงไม่ไช่ Zotac พลังสี หรือ inno นะ ต่อให้ถูกก็ไม่เอาอ่ะสามยี่ห้อนี่

คหสต ผมอยากใด้ 1660ti มากกว่า super นะ ชอบคำว่า ti มากกว่า

ว่าแต่ 2060 ตัวสีขาวก็มีนินา = = ทำไมร้านไทยไม่เอามาขายล่ะเหวย

จัดของ Gigabyte มาฮะ 2 พัดลม
                                ตอนแรกผมจะเอาตัว 1660ti นี่แหละ แต่เห็นมันต่าง 3-4 เฟรม เลยเอาตัว Super ดีกว่า ลดไป 1000 นึง ฮ่าๆ

Comment

Working...
                                X