overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 40 of 73
    OverclockZone Member atisa's Avatar
    Line : atisaya99

555 ของดี ของถูก ยังมีในโลก

OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

Quote Originally Posted by ZudriT View Post
    ท่านชอบใส่ชุดคับๆ หรอท่าน THEFOOL เข้ามาทีคับตรึมเลย
    ผมเพิ่งจัด 3700X เองน้า มันล้าหลังไป 6 ปีเลยหรอเนี่ย เสียใจจริงๆ
    คับ

พวกเค้าว่างั้นคับ ลองเข้าไปอ่านดูคับ

OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

คับ

OverclockZone Member

ผมขำสุดก็ตรงที่ว่า ก่อนเจน 3 จะออก หัวโจกฝั่งนู้นกล่าวว่า R9 แรงสู้ I5 ไม่ได้หรอก

OverclockZone Member asrockung's Avatar

b450 กับ x570 ต่างกันยังไงบ้างครับ นอกจากเรื่อง pcie ลากแรมได้เหมือนกันใช่มั้ยครับ
    Last edited by asrockung; 23 Jan 2020 at 18:06:55.

Quote Originally Posted by asrockung View Post
    b450 กับ x570 ต่างกันยังไงบ้างครับ นอกจากเรื่อง pcie ลากแรมได้เหมือนกันใช่มั้ยครับ
    https://www.overclockzone.com/forums...MD-Citizens***

FASTER THAN 2080ti?! - AMD Radeon RX 5700 & 5700XT for Streamers & Content Creators (AMF UPGRADE?!)

สาย Streamers ถูกใจสิ่งนี้

คับ

OverclockZone Member asrockung's Avatar

ตอนนี้ apu ryzen gen3 พลัง core คือ = gen 2 ใช่มั้ยครับ

Quote Originally Posted by asrockung View Post
    ตอนนี้ apu ryzen gen3 พลัง core คือ = gen 2 ใช่มั้ยครับ

Ryzen 5 3600 (SMT Off) vs Core i5 9600K | GeForce RTX 2080 8GB

ลองพิจารณาดูด้วยตัวเอง

คับ

Quote Originally Posted by THEFOOL View Post

Ryzen 5 3600 (SMT Off) vs Core i5 9600K | GeForce RTX 2080 8GB

ลองพิจารณาดูด้วยตัวเอง

คับ
    ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ
    Quote Originally Posted by taibkk View Post

อารมณ์ประมาณนี้

แต่ใครชอบ oc ขยับนู่นนี่นั่นหน่อย
    บางคนก็ไม่สามารถกลับไปใช้เดิม ๆ ได้

เพราะฉะนั้นเวลาจะประกอบคอม ต้องแบ่งงบสำหรับ cpu+mb และ vga card ออกจากกันไปเลย
    ไม่งั้นขยับสเปค cpu ขึ้นก็ต้องไปลดรุ่นการ์ดจอ หรือขยับการ์ดจอขึ้นก็ต้องไปลดรุ่น mb ไรงี้

มันปวดใจ

ทั้งรู้ว่าใส่การ์ดจอแรงไว้ก่อน มันส่งผลกับภาพและจำนวนเฟรมมากกว่า แต่ถ้า oc ไม่ได้เลย มันก็ขัดใจ
    ทีนี้สาย oc ก็จะมีงบบานปลายไปอีก เช่นชุดระบายความร้อน บอร์ดที่เหมาะสม แรมที่ลากดี
    ยิ่งจริงจังก็ยิ่งขยับงบขึ้นไปอีก แต่ถ้าเอาแค่พอ oc ได้ บางชิ้นก็ไม่แตกต่างกับสายใช้เดิม ๆ
    ต้องลองไตร่ตรองดูก่อนว่าคาดหวังแค่ไหนน่ะครับ

ถ้าเล่นเกม การ์ดจอ ส่วนต่างมีผลเห็นชัดมากกว่าครับ งบส่วนต่างเอาไปลงเพิ่มสเปคการ์ดจอ เห็นผลแน่นอน

Quote Originally Posted by anobody View Post
    สวัสดีครับทุกท่าน ผมมาอ่านตามข่าวโดยรวมครับ

ตอนนี้น่าจะสรุปผลได้เต็มที่แล้วใช่ไหมครับว่า 9400f performance ไม่สู้ 3600

เพราะผมเองก็ไม่ได้ลองกับตัวทั้งสองค่ายเลย ยังใช้ตัวเก่าอยู่ ไม่ได้อัพ

และดูจากผลเทสแล้ว 3600 กิน 9400f แล้วสินะครับ 9400f เลยจำเป็นต้องลดราคาลงมาสู้

เพราะถ้าหากสู้ได้จริงๆก็ไม่จำเป็นต้องลดลงมามาก ความคุ้มเลยไปอยู่ที่ 9400f ซะงั้นเลย

อันนี้ผมเข้าใจถูกแล้วใช่ไหมครับ ? ที่ต้องถามย้ำอีกครั้งเพราะมันเป็นเรื่องของเหตุผล ผมไม่อยากสรุปผลพลาด

อีกประเด็นหนึ่งที่อยากคุยคือ ท่านใดเห็นข่าว https://www.*********.com/userbenchmark-multi-core/

มีความเห็นกันอย่างไรบ้าง ทำไมทางเว็บ userbenchmark ถึงมาปรับสัดส่วนคะแนนกันเอาไม่นานหลังจาก ryzen ออก

อันนี้สะกิดต่อมสงสัยมากๆว่าทำไมไปปรับ weight multicore ลดลงขนาดนั้น

คือการ develop โปรแกรมสมัยนี้ยังเป็น single thread อยู่เหรอครับ ผมเคยอ่านใน youtube comment

พวกสาย dev เขาคุยกันว่า เขาสามารถ program ให้มันใช้ได้มากคอร์อยู่แล้ว มันเลยไม่ควรจะเป็นข้อโต้แย้งว่าต้อง single เท่านั้นนะ

ทั้งๆที่มันน่าจะเป็นยุคของ multi thread แล้วนี่ครับ มันเลยมีคำถามขึ้นมาว่าทำไมเว็บนี้ถึงไปปรับ weight เป็นแบบนั้น

มีความเห็นกันยังไงบ้างครับ ?
    Quote Originally Posted by MooNoiOCZ View Post
    ก่อนRYZEN 3000 วางขาย เคยมี...บอกไว้ว่าเอาชนะ i5 ให้ได้ซะก่อน

ใจความสำคัญและความคุ้มค่าทั้งในเวลานี้และในอนาคตมันอยู่ที่ตรงนี้ จริงไม่จริงอย่างไร ต้องคิดตามกันเอง

ที่มา : https://www.techspot.com/review/1885...core-i5-9400f/

การแข่งขันมันดีแบบนี้นี่เอง

คลิปวิจารณ์ต่อเนื่องจากลิ้งค์ด้านบน

ท้ายคลิปเหมือนจะย้อนรอย i5-7600K ที่เด่นดังเมื่อ2ปีที่แล้วด้วย มาปีนี้เจอเกมส์กินหัวออกใหม่ทุกเกมส์ แพ้กระทั่งR5 1600
    หัวแรงแต่หัวน้อยถึงเวลาก็ต้องถอย

Quote Originally Posted by 111111 View Post
    ผลคือ ห่ า งกัน 5FPS

อุ๊บ Cap ภาพผิด...
    คับ

OverclockZone Member MooNoiOCZ's Avatar

R7 R9 ล็อตใหม่เตรียมพบกับซิ้งค์แถมWRAITH PRISM ใหม่เย็นกว่าเดิม

ที่มา : https://www.tomshardware.com/amp/new...O0ojUsECHL7nWI

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

มี live ของบังคลิปนึง เมื่อประมาณสัปดาห์ที่แล้ว (ไม่ link มาลงให้นะ เดี๋ยวดราม่า ไปหาเอาเองละกัน)
    ช่วงประมาณ 2 ชั่วโมง 9 นาที ในคลิปนั้น มีคนถามในประเด็นนี้แหละ ว่า AMD ล้าหลัง และลอก Intel จริงเหรอ
    ไปดูคำตอบของบังเอาเองละกันครับ เขาตอบแบบสั้นๆมาเลย

OverclockZone Member

โดยส่วนตัวดูdiagramยังไงก็ต่างกัน แค่เลขบางเลขที่เหมือนกัน ผมแฟนบอยผู้บริโภค ณ เวลานั้นตัวไหนดีก็เชียร์

OverclockZone Member wokentappy's Avatar

เบื้องหลัง intel อาจจะสอนการบ้าน amd ก็ได้ แล้วเรื่องอะไรบริษัทจะเปิดเผย

OverclockZone Member LipkiZ's Avatar
    ChinaFish, AA land, President City, 8 Strips

Quote Originally Posted by XP_armor View Post
    มี live ของบังคลิปนึง เมื่อประมาณสัปดาห์ที่แล้ว (ไม่ link มาลงให้นะ เดี๋ยวดราม่า ไปหาเอาเองละกัน)
    ช่วงประมาณ 2 ชั่วโมง 9 นาที ในคลิปนั้น มีคนถามในประเด็นนี้แหละ ว่า AMD ล้าหลัง และลอก Intel จริงเหรอ
    ไปดูคำตอบของบังเอาเองละกันครับ เขาตอบแบบสั้นๆมาเลย
    ึคนละโลก ไม่เหมือนกัน ไม่เกี่ยวกันเลย

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks