overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: มีคนบอกว่า เน้นเล่นเกมส์ใช้การ์ดจอ ของ nvidia ดีกว่า ati จริงหรือป่าวครับ

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

Default มีคนบอกว่า เน้นเล่นเกมส์ใช้การ์ดจอ ของ nvidia ดีกว่า ati จริงหรือป่าวครับ

เพื่อนผมบอกว่า การ์ดของ nvidia เน้นเล่นเกมส์
    ของ ati เน้นทำงาน กราฟฟิก
    จริงหรือป่าวครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

ati เล่นเกมส์ยังดีกว่าอีก ดู AA ก็รู้

nvidia ทำงานเหนือกว่า quadro ก็สุดตีน

OverclockZone Member Deschutes's Avatar
    ร่อนเร่ตามเวปคอมทั่วราชอาณาจักร

Quote Originally Posted by I3ongI3aw View Post
    เพื่อนผมบอกว่า การ์ดของ nvidia เน้นเล่นเกมส์
    ของ ati เน้นทำงาน กราฟฟิก
    จริงหรือป่าวครับ
    ความรู้สึกผมเวลาเล่นก็พอๆกันนะครับ ATIอาจจะมีAAเนียนกว่าเล็กน้อยแต่เล่นจริงไม่ได้สังเกตเท่าไหร่หรอกครับ ส่วนเรื่องเฟรมเรทต้องเทียบกันเป็นรุ่นๆไปครับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ผมว่า ATI เล่นเกมส์ได้อรรถรสมากกว่า ถึงผมจะไช้ Nvidia ก้เหอะ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

FPS ของ Nvidia ยังสูงกว่า ATI
    Last edited by battlecruiser; 7 Mar 2007 at 17:24:51.

OverclockZone Member naruebase's Avatar
    บางบอน4 หนองแขม บางแค วงเวียนใหญ่ ท่าพระ พระราม2 ดาวคะนอง

คนไหนบอกไว้หว่า ผมได้ยินแต่ "nVidia คะแนนเทสมากกว่า ATI แต่ ATI ใช้ดูหนังเนียนกว่า" อ่ะนะครับ

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

เคยได้ยินว่า Ati ดีกว่าตรงเล่นเกมนี่ครับ ส่วน nVidia ดีกว่าที่กราฟฟิก

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

Atiภาพเนียนครับ เล่นเกมร์ไม่แรงเท่าNvidia Atiทำพวกดูหนัง กราฟฟิกดีกว่าครับ Nvidiaเล่นเกมร์ดีกว่า

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

Quote Originally Posted by Dekslam View Post
    เคยได้ยินว่า Ati ดีกว่าตรงเล่นเกมนี่ครับ ส่วน nVidia ดีกว่าที่กราฟฟิก
    มั่วแล้ว~

OverclockZone Member PuDDing's Avatar

ตั้งกะทู้อย่างนี้จบยาก

OverclockZone Member yoshiki2006's Avatar

ถามไปก็ไม่ได้คำตอบหรอก ทีหลังจะถาม ก็ถามว่า ผมจะเล่น การ์ดตัวนี้ OK มั้ยไม่ไช่เชิงเปรียบเทียบอ่ะ เด๋วมาจะเกิดเรื่องอีกอย่างถามผิดหัวข้อนะ

OverclockZone Member jojoonline's Avatar

ผมดูไม่ค่อยต่างอ่า (เพราะไม่ได้สังเกตุ หุหุ) แต่ที่ผมรู้สึกคือพวกเกมที่สปอนเซอร์ของ ATI ที่ฉากเข้าเกมหรือปกไรงี้อ่ะ มันเล่นแล้วสะดุดๆ ไงไม่รู้อ่ะ ทั้งที่สเปคผ่านเยอะละ(ผมใช้7600GS อ่ะ) เช่นพวกเกม Act of war กะ Black & White 2 นี้อ่ะ มันจะตุกๆแบบรู้สึกได้เลย แต่ถ้าพวกเกมที่มีโลโก้โฆนาของ Nvidia เนี่ยอ่ะ ลื่นดีอ่ะคับ - -" งงเหมือนกันอ่ะ เหอๆ ผมไม่เคยใช้ของ ATI อ่าน่ะ เลยไม่ได้ทดสอบเทียบกัน

OverclockZone Member charnchai's Avatar

น่าจะมี รูปเกมส์เดียวกันภาพเดียวกัน แต่ใช้การ์ดจอ คนละตัว จะได้เปรียบเทียบได้

OverclockZone Member loso04's Avatar

ไก่กอะไรจะเกิดก่อนกัน

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ชอบยี่ห้อไหนก็เอานั้นเลยครับ มันมีข้อดี/เสีย ของมันอยู่

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member KillPHOMoong's Avatar

มันก็พอๆ กันนะครับ ไม่เห็นว่าอันไหนจะดีกว่าอันไหนเลย สรุปแล้วเสียตังค์ทั้งคู่

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

เข้าข่ายล้อป่ะเนี่ย

OverclockZone Member

ใครก็ได้ฟันธงเลย เป็นไงเป็นกัน

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ต้อง ระบุรุ่นให้ชัดเจน ถึงจะเทียบได้

หรืออยากให้เป็นกระทู้ล่อเป้าก็ย้อมได้ จัดให้

OverclockZone Member Ejizen's Avatar

เหอะๆ ดู นี่ละกัน

http://www.overclockzone.com/zolkorn...dup/index.html

ไม่อยากพูดเด๋ว คน ที่ ว่า ait ไม่แรงเท่า Nvidia จะหน้าแตกเอาง่ายๆ

ข้อดีข้อ เสียมันมี ทั้ง ati และ nvidia

แล้วแต่ชอบคับ
    Last edited by Ejizen; 7 Mar 2007 at 17:37:15.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks