#12/2563>>iPhone3GS/EDIFIER/Iconia/Nintendo/Divoom/LE’Sasha/DELL/Jabra BT620S/AIS Play/ ปิด 25 | 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
2 ปิดประมูล วันที่ 25-1-2563 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.iPhone 3GS / 16Gb.

เครื่องไม่ติด iCloud (ดูตามรูปเลย)
สภาพพอใช้ได้นะครับ
Wifi bluetooth ใช้ได้ปกติ
ลำโพงดังดี เสียงไม่แตก
จอทัชได้ปกติทุกจุด
ตูดชาร์จปกติ ชาร์จได้ ต่อคอมได้
แบตเตอรี่ยังดีอยู่เก็บไฟดีมาก ชาร์จเข้าปกติ
ใส่ซิมมีสัญญาณ โทรเข้า-ออกได้ปกติ
กล้องใช้งานได้ปกติ

ตำหนิ อ่านดีๆ ก่อนนะครับ
เครื่องนี้ปุ่มมีครบ แต่เสียทุกปุ่มครับ (ใช้ Assitive touch แทน)

รับประกัน 3 วัน ตามที่แจ้งครับ

เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2.Acer Iconia A1-830

ตัวเครื่องสภาพปานกลาง
ริ้วรอยการใช้งานเยอะหน่อย
เครื่องใช้งานได้ปกติดี
ทัชลื่นๆ อยู่

เอาเป็นว่าใช้งานได้ปกติ
แต่**ตำหนิ อ่านให้เข้าใจนะครับ
จอเริ่มไม่ดี มีอาการภาพสั่นๆ หายๆ
แสงไฟแบล็คไลท์ บางทีก็สว่าง บางทีก็มืด
เอาเป็นว่าไม่รับประกันจอนะครับ

ดูตามคลิปได้เลย
https://youtu.be/VVWpkqwsAyM

รับประกันเครื่อง 3 วัน ว่าใช้งานได้ ไม่ประกันจอนะครับ

เปิด 500 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

3.Tenda W150M

150 Mbps Portable wireless AP/Router
สภาพยังสวย
การใช้งานปกติ
รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ (สาย USB ไม่มีให้นะ)

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4.EDIFIER MP221

ลำโพงขนาดเล็ก ใช้งานได้ดีเลย
เสียงออกใสๆ นะครับ เบสน้อย
เสียงร้องชัด ใช้ฟังในห้องเล็กๆ นี่ดังใช้ได้เลยนะ
มีเครื่องพร้อมหม้อแปลง(เทียบ) ให้พร้อมใช้งานนะครับ
รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติทุกอย่าง

เปิด 100 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5.LE’Sasha ที่อบผม

รายการนี้ถูกใจแม่บ้านนะครับ
ที่อบผมของใหม่นะครับ
กล่องอาจจะไม่สวยแล้ว แต่ของใหม่เอี่ยมครับ
ยังไม่เคยใช้งาน แค่ลองเสียบว่ามันทำงานอยู่มั้ยแค่นั้น
ของใหม่ 1000 กว่าบาท เปิดถุกๆ ไป ประหยัดไปหลายอยู่

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ปกติ

เปิด 250 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6.Nintendo DS

ตัวนี้เปิดติดปกติ บานพับยังแน่นๆ อยู่
มีกระเป๋า มีแบต มีปากกา
แต่เครื่องเท่าที่ลอง จอบนไฟติดแต่ไม่มีภาพ
เอาไปแก้กันดูครับ ปล่อยเป็นอะไหล่เช่นกัน
พิจารณาจากรูปเลยครับ ได้ไปตามนั้น
ไม่มีสายชาร์จให้นะครับ (เก็บไว้ใช้)

เปิด 200 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

7.iPod Docking speaker

ไม่ทราบยี่ห้อ ลำโพงแบบพับได้
สภาพออกเหลืองแล้ว
แต่ยังเปิดติด มีเสียง รีโมทใช้ได้
มีหม้อแปลง ให้พร้อมใช้งานครับ

ส่วนตัวพอร์ต ipod ใช้ได้มั้ย อันนี้ไม่รู้นะครับ
เพราะไม่มีเครื่องลอง แต่ต่อ Line in เสียงออกปกติ

รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติดเสียงลำโพงออกครบทุกดอกครับ

เปิด 100 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

8.Digital Body Fat Caliper

เครื่องนี้ผมได้มาแบบงงๆ
ใช้ไม่เป็นนะครับ อธิบายไม่ถูก
ประมาณว่าตัวดูความหนาของพุงเรา
ว่าเราเป็นยังไง อยู่ในขั้นไหน อ้วนหรือเปล่า
น่าจะประมาณนี้ครับ (ไม่รู้เข้าใจถูกป่าว)
ใครใช้เป็นรับไปครับ ผมใช้ไม่เป็น
ของใหม่ มีแบต พร้อมใช้งานนะครับ
รับประกัน 3 วัน ว่าใช้ได้แน่นอน

เปิด 80 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

9.Divoom Divo

ลำโพงตั้งโต๊ะรูปร่างสวยๆ
สภาพยังดีครับ ถ้าขัดๆ ถูๆ หน่อย ใหม่วิ้งรับรองเลย
ขนาดสูงประมาณ 20 ซม. กว้างสุดประมาณ 15 ซม.

ส่วนเรื่องเสียงก็ตามยี่ห้อละครับ
ถือว่าเสียงใช้ได้ ถ้าไม่เน้นเบสก็จัดได้เลย

ตัวโวลลุ่มเป็นแบบสัมผัสนะครับ
ใช้นิ้วแตะๆ เอา ได้ทั้งฝั่งซ้าย และขวา
แต่จะยากจะง่ายหน่อยแล้วแต่อารมย์ครับ

ตำหนิหลักๆ คือรูแจ๊คหลวมๆ หน่อยครับ
เสียบสายแล้วอาจจะต้องขยับให้เข้าที่เข้าทางก่อน
เสียงถึงจะดังปกติ ไม่ยังงั้นเสียงจะเบาเหมือนมาไม่เต็ม

มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะครับ
หม้อแปลง 12v. 2A. หาเองนะครับ

รับประกัน 3 วันตามที่แจ้งครับ

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

10.DELL Latitude D430 #เปิดติดแล้วดับ

เครื่องสภาพยังดีนะครับ
มีแบต ครบๆ เลย
แรมยังมีติดเครื่อง
HDD เดิมๆ ยังอยู่
จอสวยๆ ไม่แตก ไม่ร้าว
ปุ่มกดอยู่ครบทุกปุ่ม
สภาพอื่นๆ พิจารณาจากรูปเอาครับ
.
ตำหนิอ่านดีๆ นะครับ
เครื่องเปิดไม่ติดนะ
อาการคือ เปิดเครื่องติดแปบนึงก็ดับ
จอยังไม่ขึ้นภาพ แต่เครื่องดับก่อน

.
ปล่อยเป็นงานช่าง เป็นอะไหล่นะครับ
.
รับประกัน 3 วัน ว่าเป็นไปตามที่ลงไว้นะครับ
ได้ตัวเครื่อง พร้อมแบต สายอื่นๆ ไม่มีให้นะครับ

เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

11.Jabra BT620S

หูฟังบลูทูจสภาพยังสวย
เสียงยังดังปกติทั้ง 2 ข้าง
ชาร์จแบตเต็ม ฟังได้เป็นชั่วโมงอยู่
ปุ่มกดต่างๆ ยังกดได้ปกติ
เอาเป็นว่ายังใช้งานได้ปกติ

ตำหนิ อ่านดีๆ นะครับ จะได้เข้าใจก่อนซื้อ

ฟองน้ำหุ้มเปื่อยขาดหมดแล้ว(หาใส่เองได้)
แบตเตอรี่เริ่มเสื่อม ทิ้งไว้ไม่เปิดเครื่อง แบตก็หมดได้ (หาเปลี่ยนได้)

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ปกติ ยกเว้นตำหนิที่แจ้ง
ได้ตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ สายอื่นๆ ไม่มีให้

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

12.AIS PlayBox

ลองแค่เปิดติดนะครับ
ไม่มีรีโมท และไม่มีเวลา
มีแค่ตัวเครื่องให้นะครับ ไม่มีหม้อแปลงให้

แต่รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

13.iPod Dock Speaker

งานพรีเมี่ยมของ ปตท. นะครับ
วิทยุ นาฬิกา และลำโพงสำหรับ ipod
ผมลองแค่เอา iphone3 มาลองเปิดเพลงนะครับ
เสียงมาปกติครับ เสียงพอฟังได้
แต่ตัวนาฬิกาตัวเลขมันขาดๆ นะครับ ขึ้นไม่ครบ
อย่างอื่น ไม่ได้ลองครับ

มีแค่ตัวเครื่อง กับสายสัญญาณวิทยุแค่นั้นนะครับ
หม้อแปลงไม่มีมาครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติด ลำโพงใช้งานได้

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

14.8 Port VGA Spritter

ไม่มีจอจะลองนะครับ
แค่ลองเสียบไฟครับ
เครื่องติดปกตินะครับ
คิดว่าน่าจะใช้ได้นะครับ
เอาไปวัดดูครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน

15.wireless charger white

ที่ชาร์จไร้สาย สีขาว
ของใหม่ไม่ได้ลองใช้งานนะครับ
ลองแค่เสียบไฟ ว่าไฟเข้า เครื่องมีไฟติดปกติ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเสียบไฟติดแน่นอนครับ
.
เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

16.wireless charger black

ที่ชาร์จไร้สาย สีดำ
ของใหม่ไม่ได้ลองใช้งานนะครับ
ลองแค่เสียบไฟ ว่าไฟเข้า เครื่องมีไฟติดปกติ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเสียบไฟติดแน่นอนครับ
.
เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

17.Asus Zonfone 5 /ASUS_T00J

เครื่องจอแตก ค้างโลโก้
ปุ่ม + - หาย

ปุ่ม Power ยังอยู่ใช้ได้ปกติ
แบตยังดี
ตูดชาร์จดี
ปล่อยตามสภาพ งานช่างครับ
รับประกัน 3 วัน ตามอาการที่แจ้งครับ(เปิดติด)

18.Edifier MP300

สภาพไม่ค่อยสวย
เพิ่งได้มา สภาพก็แบบในรูปเลย

ลองเสียบไฟ เครื่องเปิดติดนะครับ
ไฟสถานะปกติ

แต่ลองเสียบสาย Audio ต่อกับ MP3
เปิดแล้วเสียงไม่ออกนะครับ

ไม่รู้จะต้องมีลำโพงต่ออีกหรือเปล่าเสียงถึงจะมา

เอาเป็นว่า รับประกัน 3 วัน ว่าเสียบไฟเครื่องเปิดติดแน่นอน

มีแค่ตัวเครื่องให้แค่นั้นนะครับ ตามในรูป สายอื่นๆ ไม่มีนะครับ

เปิด 180 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท