Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับว่า สเป็คตอนนี้อัพเกรดอะไรบ้างดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับว่า สเป็คตอนนี้อัพเกรดอะไรบ้างดีครับ

สเป็คปัจจุบัน
    i5 4460
    asrock h97 pro4
    ram 16 gb
    gtx 970 hof
    psu 650w
    ssd 120gb
    hdd 1 tb

ใช้งานหลักๆ เล่นเกม online offline / stream game ครับ
    งบประมาณ 20-30k ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

CPU มือ2 : i7-4790K/4790/i7-4770K/4770
    VGA มือ1: 2070 Super...ราวๆ16,000฿
    SSD Sata สัก500+GB มือ1 เอามาลงเกม

ถ้าอยากอัพยกเซ็ต แนะนำให้รอ Gen10 กลางปี

https://shopee.co.th/%F0%9F%94%A52.2...330.7610088829

Comment

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

สเปกนี้ ถ้าไม่อัพยกเครื่อง ยังใช้บอร์ดเดิม แล้วจะสตรีมเกมด้วย ก่อนอื่นอัพ CPU ไป i7 รุ่นที่บอร์ดรองรับ

ส่วนเรื่องสตรีมมี 3 ทางเลือก
          1. ใช้การ์ดจอเดียวเล่นด้วย สตรีมด้วย
          - ถ้าเอา Nvidia แนะนำเป็นเจนก่อนรุ่นใหญ่ (1070 - 1080ti) จะคุ้มกว่าเจนใหม่ เจนใหม่มันแพงเพราะ Ray ซึ่งไม่ได้ช่วยเรื่องสตรีมเลย
          - ถ้าเอา AMD แนะนำเป็น Vega56 - Vega64 ถ้ายังหาได้ในราคาถูกๆนะ
          2. ใช้การ์ดจอ 2 ใบ (ถ้าบอร์ดรองรับ) แล้วเลือกตัวนึงมาใช้สตรีม
          3. ซื้อการ์ด/กล่องแคปเจอร์สตรีมไปเลย เล่นเกมก็ใช้การ์ดจอเดิม เผลอๆไม่ต้องอัพ CPU ก็ได้ เพราะ CPU ไม่ได้ประมวลผลเพิ่ม

ผมไม่ได้เชี่ยวชาญเรื่องนี้ แค่แนะนำเป็นแนวทางตามที่เคยรู้มาครับ

Comment

Originally posted by นกแสก View Post
            สเปกนี้ ถ้าไม่อัพยกเครื่อง ยังใช้บอร์ดเดิม แล้วจะสตรีมเกมด้วย ก่อนอื่นอัพ CPU ไป i7 รุ่นที่บอร์ดรองรับ

ส่วนเรื่องสตรีมมี 3 ทางเลือก
            1. ใช้การ์ดจอเดียวเล่นด้วย สตรีมด้วย
            - ถ้าเอา Nvidia แนะนำเป็นเจนก่อนรุ่นใหญ่ (1070 - 1080ti) จะคุ้มกว่าเจนใหม่ เจนใหม่มันแพงเพราะ Ray ซึ่งไม่ได้ช่วยเรื่องสตรีมเลย
            - ถ้าเอา AMD แนะนำเป็น Vega56 - Vega64 ถ้ายังหาได้ในราคาถูกๆนะ
            2. ใช้การ์ดจอ 2 ใบ (ถ้าบอร์ดรองรับ) แล้วเลือกตัวนึงมาใช้สตรีม
            3. ซื้อการ์ด/กล่องแคปเจอร์สตรีมไปเลย เล่นเกมก็ใช้การ์ดจอเดิม เผลอๆไม่ต้องอัพ CPU ก็ได้ เพราะ CPU ไม่ได้ประมวลผลเพิ่ม

ผมไม่ได้เชี่ยวชาญเรื่องนี้ แค่แนะนำเป็นแนวทางตามที่เคยรู้มาครับ
            ขอบคุณครับและยังคิดไม่ตกว่าจะอัพยกเครื่อง หรือแค่อัพเกรดเครื่องตอนนี้ดี T.T

Comment

Originally posted by kyoheiz View Post
              ขอบคุณครับและยังคิดไม่ตกว่าจะอัพยกเครื่อง หรือแค่อัพเกรดเครื่องตอนนี้ดี T.T
              รอดู intel เจน10 ก่อนก็ได้ครับ เห็นว่ากลางปีนี้ก็มาแล้ว

Comment

Comment

Working...
                X