Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเลือก cpu ตามความคุ้มเงิน เล่นเกมส์ใช้ sampron ถ้าใช้งานหลากหลาย ใช้ athlon ดีมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเลือก cpu ตามความคุ้มเงิน เล่นเกมส์ใช้ sampron ถ้าใช้งานหลากหลาย ใช้ athlon ดีมั้ย

ถ้าเลือก cpu ตามความคุ้มเงิน เล่นเกมส์ใช้ sampron ถ้าใช้งานหลากหลาย ใช้ athlon ดีมั้ย

อย่างเช่น ถ้าเทียบระหว่าง cpu sampron 3200+ กับ athlon 64bits 3200+

ถ้าผมเน้นเล่นเกมส์อย่างเดียว ใช้ sampron 3200+

ถ้าใช้งานหลากหลาย เล่นเกมส์มั่ง ทำ server เล็กๆมั่ง เลือก athlon 64bits 3200+

ท่านทั้งหลายคิดว่า ผมคิดถูกมั้ยครับ

ถ้าตังพอก็ Athlon ไปเลยครับ

Comment

แพงกว่ากันไม่มาก Athlon ไปเลยครับ คุ้มดี เล่นเกมได้ดีทำงานได้ด้วย คุ้ม2ต่อ

Comment

sempron ราคาำพันกว่าๆ- เกือบ2000

athlon ราคาเริ่มที่ 2990 *-*

Comment

ตัวพวกนี้อนาคตมันเริ่มดับแล้วคับ

อยากให้คิดดดีๆก่อนจะซื้อแต่ถ้าจะใช้เล่นเกมทำมะดาก้อโอเคเลยคับ

ประหยัดงบดี

แต่ตอนนี้ทาง Intel จะออก Celeron 2 หัว ราคาถูกมากๆมาแล้วคับ

ไม่นานคงถึง

Comment

Athlon ดีกว่าเยอะครับ ถ้างบถึง ไม่เคยแนะนำให้ใครซื้อสมพรครับ Athlon คุ้มกว่าเยอะ

Comment

sempron ราคาำพันกว่าๆ- เกือบ2000

..................................................

sempron3200+ ราคาประมาณ2000

athlon3200+ ราคาประมาณ3000

ต่างกัน ประมาณเกือบ1000 ถึงยังไง ถ้างบไม่จำกัดสุดๆจริงๆ น้าแอ๊ดของเราก็ยังคุ้มค่ากว่าอยู่ดี

Comment

Athon ครับ ราคาสูสี

Comment

้แซมพรอนครับ

Comment

สมพร คับ o/c ที่ ถึง fx คับ ^ ^

Comment

Samlon ครับ.................

Comment

`Sampron ดีก่าในความคิดผมนะ

จับมาอัด Bus 266 สบายๆ อุณหภูมิก็แทบไม่ต่างจาก Bus 200 เดิมๆเลย

ใช้งานได้ดีด้วย

ปล. ส่วนตัวใช้ Sampron3000+@2.13Ghz

ก็เลยคิดว่าใช้ Sampron ดีก่านะ เพราะลองใช้

Athlon3500+@2.36Ghz ของเพื่อนก็แทบไม่ต่างกันมากเลย

แถวเจ้า Athlon3500+@2.36Ghz จะร้อนก่าด้วย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post

Athlon 3000+ เริ่มที่ 2990 เลยเหรอทำไมน้องผมมันซื้อมา 2600 หว่าราคาหน้าเว็บ Com7 ก็2600
                          ไปซื้อจริงถ้าต่อน่าจะได้สัก 2400-2500
                          สมพร 2800 1630
                          สมพร 3000 1780
                          สมพร 3400 2910 (แพงกว่า Atlon 3000+ 300บาท)
                          ถ้าไม่ได้เล่นเกมแบบหนักๆสมพรก็พอ
                          แต่ถ้าเป็นเกมที่ต้องการ CPU เร็วๆ ก็เพิ่มตังใช้ Athlon เถอะครับ
                          Atlon 3800 ราคา 3870 ราคาเกือบเท่ารุ่นมันเลย
                          Last edited by Khow; 11 Mar 2007, 19:18:06.

Comment

เล่นเกมนี่ เกมแบบไหนล่ะ ถ้าแค่เกม ออนไลน์ ก็ sem ก็พอแล้ว ประหยัดตัง

แต่ถ้าเล่นเกมโหดๆ athlon ดีกว่าแน่นอน

Comment

cpu sampron 3200+ กับ athlon 64bits 3200 เวลาใช้งานแล้วเห็นความแตกต่างมากมั๊ยครับ

Comment

Working...
                              X