Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรม 4 ตัวติด กัน ต้องมีพัดลมเป่ารึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรม 4 ตัวติด กัน ต้องมีพัดลมเป่ารึป่าวครับ

ใส่ G skill อ่ะครับ ใส่เต็ม 4 แถวเลย oc ด้วย ไฟประมาณ 2.25V ครับ

ถ้าไม่เป่าจะร้อนไปป่าวครับ

น่าจะมีพัดลมเป่าสักนิดนะครับ

Comment

ตัวนึงแพงป่าวครับ

Comment

แรมมันร้อนไหมล่ะครับ

ถ้าไม่ร้อนก็ไม่ต้องก็ได้

Ram Cooler ราคาสามร้อยก็มี

Comment

ถ้าจับดูก็ร้อนใช้ได้เลยครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าร้อนขนาดไหนถึงจะไหม้ไง

Comment

เป่าแรมและเป่า Chipset (NorthBridge) ด้วยนะท่านแรม 4 แถว มันทำงานหนัก

Comment

NB ด้วยหรอครับ ถึงแม้ว่าไม่ได้เร่งไฟนะ

Comment

เอามือจับ NB ดูก่อนก็ได้ถ้าไม่จัดมากก็ไม่ต้องเป่าครับ

Comment

Working...
                X