Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการต่อX360เข้าเครื่องเสียง5.1หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการต่อX360เข้าเครื่องเสียง5.1หน่อยครับ

คือผมมีสายHDMIอยู่น่ะครับ

บ้านผมเป็นจอใหญ่47นิ้ว เลยต้องใช้ที่1080pเท่านั้นน่ะครับ (ก็เลยใช้HD AVที่แถมมากับเครื่องไม่ได้)

แล้วคราวนี้จะต่อกับลำโพง5.1อย่างไรหรอครับ คือที่ตูดของXBOXมันไม่มีที่ไว้ต่อสายOpticalน่ะครับ(มันติดไว้กับสายHD AV แต่มันใช้ทั้งHDMIร่วมกับHD AVไม่ได้มันเบียดกันเกินไป) นึกภาพออกไหม?

จะให้ต่อตรงHDMIเข้าTV แล้วใช้Opticalต่อจากTVไปกับลำโพงหรอ?

ต้องแงะสาย hdtv เอานะ มันถึงจะเสียบได้พร้อมกัน แค่แกะเปลือมันออกอ่ะครับ เอาด้านเดียวพอ

ลอง google ว่า xbox360 optical hack ดูละกัน มันมีเวปของ chadford สอนอยู่

Comment

Working...
    X