Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่อยากรู้วิธีเปิดสวิต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่อยากรู้วิธีเปิดสวิต

คือจะเทสบอร์ดได้มา2อัน มี CPU+PSUอุปกรณ์ครบแต่ไม่มีเคส อยากกดเปิดแบบที่เซียนๆเค้าเทสบอร์ดกันอ่ะครับ ถามเพื่อนๆก็กั๊กบอกไม่หมด (มือใหม่จิงๆคับแต่ไม่อยากดำน้ำมั่วๆไป)รบกวนตอบหน่อยครับ ที่จิงมีคอมของตัวเองอยู่แต่ไม่รู้จะเสียบสายสวิตตรงไหนในบอร์ดใหม่ตำแหน่งในบอร์ดมันไม่เหมือนกันสักตัว มีสัญลักษณ์บอกรึป่าวคับ เห็นเพื่อนบอกว่าเอากุญแจเสียบตรงไหนไม่รุผมนึกภาพไม่ออกคับ คงไม่ว่าถามโง่ๆนะคับ

ไม่เหมือนกันหรือครับ
    เเล้วมีคู่มือเมนบอร์ดไหม

ลองอ่าน ๆ ดูเมนบอร์ดบางทีมีเขียนบอกที่มันเขียนทำนองว่า PW-SW นะครับ

ถ้าเป็น PSU ทดสอบโดยเอาสายสีเขียว จี้กับสีดำครับ
    เเล้วตรวจสอบว่าพัดลมหมุนไหม

ง่ายสุดใน Debug card ตรวจสอบว่าไฟวิ่งทุกเส้นไหม

Comment

อุ้ย พิมพ์ผิดกระทู้ ขออภัย

Comment

PSW

เอาไขควงจิ้มให้มันแตะกัน

Comment

Working...
        X