Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาเรื่อง Notebook AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by hellmaster View Post
    ขอแจมหน่อย ถ้ามาดูหนังเล่นเน็ต มีใครพอแนะนำได้บ้างครับ

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
      ขอบคุณครับ แต่ราคามันแรงไปแฮะ(ไปอีกนิดก็ไปnotebookgamingแล้ว)

Comment

จองแล้วอะใน JD ผ่อน 10 เดือน 1499 บาทแถมของแถม อิ อิ ไม่รุดีปะ

ซื้อเพราะมาแชร์ โทสับ ซังกะบ๊วย อะ

อยากแงะมาเพิ่มแรม รอรบกวนแนะนำด้วยครับผ๊ม
        Last edited by eddies89; 10 Feb 2020, 23:02:06.

Comment

ราคานี้ที่ว่าแรงนี่ ยังไงครับ ส่วน gaming มันหนักไงครับ ผมว่าจุดประสงค์การใช้งานมันต่างกันนะครับ

Comment

Originally posted by eddies89 View Post
            จองแล้วอะใน JD ผ่อน 10 เดือน 1499 บาทแถมของแถม อิ อิ ไม่รุดีปะ

ซื้อเพราะมาแชร์ โทสับ ซังกะบ๊วย อะ

อยากแงะมาเพิ่มแรม รอรบกวนแนะนำด้วยครับผ๊ม
            เพิ่มไม่ได้ ถ้าได้ ผมก็ซื้อเหมือนกัน

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
              เพิ่มไม่ได้ ถ้าได้ ผมก็ซื้อเหมือนกัน
              เครื่องเบาๆแรงๆ แรมฝังบอร์ดเกือบทั้งนั้นเลย อย่าง swift 3 ตัวใหม่ ชอบบอดี้เบามาก แต่ดันเพิ่มแรมไม่ได้

Comment

Originally posted by redondo16 View Post
                เครื่องเบาๆแรงๆ แรมฝังบอร์ดเกือบทั้งนั้นเลย อย่าง swift 3 ตัวใหม่ ชอบบอดี้เบามาก แต่ดันเพิ่มแรมไม่ได้
                ก็อยากให้บาง มันก็ต้องตัด ram slot แหละ
                แหม่ลดไปได้ เกือบขีดเลยนะ ลองไม่ตัดออกดิ
                ก็แบบ A-315 ไง 2 โล....... แต่ถอดใส้ได้เต็มที่ เหล่ อยู่ตัวนึง กะส่งงานจะปล่อย E-15 ยู้...

R-5 3500u 12999 นี่แพงป่ะ

Comment

ก็โอเคนะครับ เจนใหม่ที่จะออกถึงแรงกว่าแต่ราคานี้คงได้แค่ ryzen 3 ซึ่งไม่น่าสู้ 3500u ได้ ถ้ามี ram 8 + ssd ยิ่งคุ้ม

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

กำลังใช้อยู่ครับ ลื่นใช้ได้ แต่หนักไปนิดนุง จะลองลงเกมดู

ช่วยวิจาน...ie ie
                      Last edited by eddies89; 15 Feb 2020, 10:51:45.

Comment

Working...
                      X