overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 71

Thread: ใครตีบีมในปังย่าเป็นมั้งครับสอนหน่อยดิ

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

Default ใครตีบีมในปังย่าเป็นมั้งครับสอนหน่อยดิ

ใครตีบีมในปังย่าเป็นมั้งครับสอนหน่อยดิ
    ตีไม่เป็นซักทีเห็นคนอื่นตีแล้วอิฉา
    ปล.เล่นปังย่าแล้วไม่เครียดหนะครับ

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

สงสัยบอร์ดนี้ไม่มีใครเล่นกัน

OverclockZone Member แหวะ's Avatar

บีมยังไงเหรอครับ ใช้เหล็ก 6 ปะ ข้างๆ กรีน ไรแบบเนี่ย

OverclockZone Member คิม's Avatar

เอาบีมแบบไหนละครับ

โทบีม หรือ ชิพบีมเอา

OverclockZone Member

เอาขำๆเท่าที่จำได้นะคับ
    ไม้ i6 140อ่า
    ลมย้อน1 1ขีดประมาน12หลา
    ไงไปลองดูแต่อย่าเกิน24นะคับผมลืมเอง
    อิอิ

เย้ๆมีคนมาตอบแล้ว
    คืออยากบีมข้างๆกรีนแบบลงชัวร์ๆนะมันทำไงเหรอ
    ระยะประมาณ15-20หลานะครับ
    แล้วโทบีม หรือ ชิพบีมเอา มันกดสูตรต่างกันไงครับ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ตีแบบคำนวนด้วยสายตาประจำ ลงแล้วมันสะใจดี เหอๆ

ตีหวังบีม ถ้าไม่ลงจะอารมณ์เสียง่ายครับ ไม่ใด้สนใจ

บางทีง่วงๆ เจอเกรียนด่ากันในห้องแมช อ่านมันด่ากัน เพลินดี

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

บีมเนี่ยผม ฟลุ๊ค ตลอดครับ -*-

ได้โบนัส 100

ดีมากๆเลย เกมนี้ เล่นจนติด

ตอนนี้เลิกเล่นแล้ว

หุหุ

OverclockZone Member -NuCre@m-'s Avatar

ตั้งกะเคยเล่นมา จำได้ว่าบีม ไม่เกิน 3 ครั้งค่ะ.... -*-

ชอบเล่นตอนมันมีโปร หลุมยุบ เป็นแอ่งใหญ่ๆอ่ะค่ะ เล่นกับเพื่อนขำดี ได้ตังเป็นล้านเลยช่วงนั้น ^-^

เหรอผมเล่นตอนเครียดๆนะครับได้ยินเพลงมันแล้วอารมณ์ดีขึ้น
    ผมตีกะด้วยสายตานะครับไม่เคยคำนวณเหมือนกัน

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking

ของผมใช้แต่ไม้ 9i น่ะครับ

ตามขีดไม้นะ 11 19 26 35 สูตรผมเองรับประกันถ้าระยะตรงตามขีด ลมไม่แรงมาก บีมแน่ 99% (อยากเ่ท่ ไม่อยากใช้ 6i เหมือนชาวบ้าน)

ตอนนี้ยังใช้ได้เหมือนเดิมมั่ง เพราะผมเลิกไปตอน S2
    Last edited by kingza99; 22 Feb 2009 at 03:26:07.

OverclockZone Member amppeter's Avatar

เป็นเกมออนไลน์ที่คน ยังเล่นเยอะ และเข้ามาเล่นกันอยู่เรื่อยๆ จริงๆ ครับ สำหรับปังย่า

เพราะ มันเหมาะกับทุกเพศทุกวัย แม้ว่าจะเด็ก เป็นเกมยามว่างของวัยทำงาน หรือผู้ที่ชื่นชอบการตีกอร์ฟ
    เล่นจบใน turn เดียว เล่นแก้เครียดได้ทุกเวลาครับ เล่นฟรีและ เล่นได้เรื่อยๆ ปังย่าวันละนิดจิตแจ่มใส
    ถ้าตีแบบไม้คิดไรมากก็จะสนุกไปกับมันเองคับ แถมตัวละครก็ยังน่ารักอีกด้วย
    ไม่สงสัยเลยว่า ทำไมปังย่ายังคงมีผู้เล่นเยอะและอยู่ได้นานสุดและยังอยู่ไปอีกนาน

OverclockZone Member คิม's Avatar

บีมทุกท่าส่วนใหญ่จะใช้ไม้ 6i กัน เพราะไม้อื่นมันสูงไป ลูกจะโด่งเกินกะยาก

ให้กะระยะให้เกินจากความจริงหลังคำนวณนิดๆ และต้องให้ทิศทางหลังบวกลบกับลมแล้วต้องเล็งตรงเสาไม่งั้นจะไม่โดนเสาและลงไป

ส่วนบีมโท ระยะหวังผลประมาณ 15-20 ใช้ไม้เหล็กอะไรก็ได้ เหล็กไม่เกิน 6i กำลังดี
    ง่ายๆคือไม่สนใจลมอะไรเลย เล็งตรงๆ ตีโทสปินหลังเต็มแรง แล้วมันจะลงเอง ปังกระจาย

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

สุดยอดอ่ะ ตีบีม มันมาก

ใช้เหล็ก 6 อ่ะแหละ แล้วก็ทำตามที่พี่ ๆ ข้างบนบอก

แล้วขอเสริมนิดนึง ดูจุดวางลูกด้วย

ลูกเอียง ซ้าย เอียง ขวา กะให้ดีดี จุดนี้สำคัญ

ขอบคุณมากท่านคิมผมจะไปลองใหม่
    เคยพยายามตีเหล็ก9แต่ไม่เป็นผลกดโทมาฮอกไม่ทันซะทีแถบมันสั้นจัด

ท่านคิม ผมตีแบบที่ท่านบอกแล้วแต่มันไม่ลงนะครับสปิ้นผมมันสั้นไปหน่อย ผมตีเหล็ก6 นะครับ
    ผมเราใช้เหล็ก7เหรอ8เหรอ9มันจะช่วยให้ใกล้หลุมมากขึ้นมั้ยครับ

Cool

Quote Originally Posted by powerdome View Post
    ท่านคิม ผมตีแบบที่ท่านบอกแล้วแต่มันไม่ลงนะครับสปิ้นผมมันสั้นไปหน่อย ผมตีเหล็ก6 นะครับ
    ผมเราใช้เหล็ก7เหรอ8เหรอ9มันจะช่วยให้ใกล้หลุมมากขึ้นมั้ยครับ
    จะตีแบบชิพบีมลงใช่ไหมครับ หลักคือต้องเล็งเสาให้โดนเสาและลงไป แต่ความยากของไม้ 6i คือจะตกลงก่อนระยะจริง เป็นธรรมชาติของไม้ เพราะฉะนั้นถึงบอกให้เผื่อระยะเกินนิดๆครับ
    ส่วนเหล็ก 7,8 ไม่แนะเพราะมันจะโด่งเกินไปทำให้ลมกลับมาเป็นปัจจัยที่ต้องคิดเพิ่มอีกเยอะ
    เหล็ก 9 ข้อดีคือตกแล้วไม่วิ่งไกลเหมาะชิพอินใกล้หลุม แต่จะเอาชิพบีม ผมว่ายากนะเพราะลมก็กลับมามีผลอีกนั้นแหละ

แต่หากน้องกำลังฝึกอยู่นะ ขอแนะให้ฝึกชิพอินแล้วลูกไหลลงหลุมด้วยเหล็ก 6i ดีกว่า เพราะง่ายสุด แล้วให้คิดค่าความเอียงของพื้นตามที่เจ้าเจมาบอกด้วยละครับ

Quote Originally Posted by มหาชะนี View Post
    สุดยอดอ่ะ ตีบีม มันมาก

ใช้เหล็ก 6 อ่ะแหละ แล้วก็ทำตามที่พี่ ๆ ข้างบนบอก

แล้วขอเสริมนิดนึง ดูจุดวางลูกด้วย

ลูกเอียง ซ้าย เอียง ขวา กะให้ดีดี จุดนี้สำคัญ
    งั้นเดี้ยวพี่จะพาไปตีหลุม 19 ต่อเลยนะน้องเจสุดรัก จุ๊บๆ
    เล่นด้วยเหรอนิน้อง ชื่ออะไรเดี้ยวพี่ add ไปสู่ขอ

วันก่อนพึ่งจะตีลงครับ ตีโทมาฮอกบีม เหล็ก6 สปิ้นหลังลงหลุมพอดี
    ที่ไม่ลงตอนแรกไม้มันน่าจะยาวเกินพอสปิ้นหลังมันเลยไม่ถึงหลุม
    ทีนี้เลยตีไม่เต็มเกตเลยลงเลย555+
    สะใจแต่ต้องหัดต่อยังไม่คล่องเลยครับท่านคิม

OverclockZone Member TheRocKMaN's Avatar

บีม คือซวบ ลงหลุมโดนไม่แตะพื้นกรีนเลยครับ
    ถ้าโทสปินลง มันไม่เรียกว่าบีมนะ มันเรียกโทอัดเสา

บีมใช้ 6i เอาระยะ หาร 12 จะได้ขีดแรงตีที่จะต้องตี อย่างระยะ 12หลา ก็หาร 12 ก็ได้ 1
    คือตี 1 ช่อง (ทุกไม้จะมี 10ช่อง)
    ต้องดูลมนิดหน่อย ดูความสูงต่ำของหลุมนิดหน่อย ดูลูกเอียงอีกนิด

ถ้าโทอัดเสา ก็ใช้ 6i ตี max (คือ10ช่อง) ลมต้อง 0-30 องศา ถ้าเกินนี้ให้เผื่อลมด้วย

ลองดูครับ

OverclockZone Member w211w211's Avatar

กำลังมี ปัญหาพอดี ...
    ผมเพิ่ง กลับมาเล่นใหม่ ครับ แล้วมีปัญหา
    เวลาเล่นไป ซักครู่ ส่วนมากเกมส์ จะเด้ง ดับไปที่ desktop เลย ช่วงภาพตัด จาก loddyไปหน้า แข่ง หรือ
    ตอนตี จบแล้วตัดกลับมา lobby น่ะครับ ...

ขึ้นว่า Vitarl C++ Runtime error บลาๆๆๆ

ต้องทำยังไงครับ โทรไปถาม Call center เค้าบอกว่า runtime มาจากปัญหา ที่ specเครื่องเรา
    ram หรือ การ์ดจอ ความจำไม่พอ (spec ตามลายเซ็น) ผมก็คิดว่าไม่เกี่ยวนะ เลยไม่ได้พูดไรกับเค้าไป

ใครพอมีความรู้ หรือ ทางแก้บ้างครับ รบกวนด้วย

ปล. Vista 64 bits นะครับ ..ไม่รู็เกี่ยวมั้ย / อีกอย่างผมลอง ไป microsoft DL visual C++ ตัวใหม่สุด (คิดว่า)
    มันชื่อ Microsoft Visual C++ 2005 SP1 Redistributable Package (x86) เนี่ยคับติดตั้งแล้ว

then ก็ยังไม่หายนะครับ รบกวนผู้รู้ ช่วยแก้ปัญหาด้วยครับ

thx.

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks