overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: อยากรู้ว่าnotebookของasusดีรึป่าว ช่วยแนะนำทีนะครับ

OverclockZone Member

Default อยากรู้ว่าnotebookของasusดีรึป่าว ช่วยแนะนำทีนะครับ

notebook asus ของเค้าดีรึป่าว ทนมั้ยแล้วมีปัญหาอะไรบ้างมั้ย พอดีอยากจะมีnotebookเครื่องแรกก้อเลยอยากได้ดีๆหน่อยอ่ะครับ ยังไงรบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

ดีครับมันประกัน2ปีเยอะกว่าชาวบ้านเขา

OverclockZone Member gofiro's Avatar

ดีครับ สวยด้วยสิ

ที่สำคัญ ตรวจสอบ เสปค ให้ตรงความต้องการด้วยนะครับ เดี๋ยวจะรักกันได้ไม่นาน ^^

แนะนำเลยครับ โดยเฉพาะบริการกลังการขายเคลมเร็ว บริการเยี่ยม มีศูนย์บริการครอบคลุมทั่วประเทศ

OverclockZone Member -Lz_l3_KiM_zA-'s Avatar

Quote Originally Posted by wirapol View Post
    แนะนำเลยครับ โดยเฉพาะบริการกลังการขายเคลมเร็ว บริการเยี่ยม มีศูนย์บริการครอบคลุมทั่วประเทศ
    เห็นด้วย

OverclockZone Member -Lz_l3_KiM_zA-'s Avatar

แต่ไม่เคยใช้บริการหลังขายเลยเพราะตั้งแต่ชื้อมายังไม่เป็นไรเลย
    วินโดวก็ยังตัวเดิมตั้งแต่ออกจากร้านใช้ได้5เดือนแล้วมั้ง

เพิ่งได้เครื่องที่ส่งเคลมมาครับ Asus รุ่น A8n รุ่นนี้มีปัญหาบานพับแตกง่ายครับ ส่งเคลมมาแล้วดีมากครับ แต่การใช้งานอื่นแจ๋วมากครับ

OverclockZone Member jehuty's Avatar

ASUS ของเขาดีจริง ผมก็เคยใช้อยู่

สังเกตุดูนะครับ ว่าคุณจะไม่ค่อยได้เห็นกระทู้เกี่ยวกับปัญหา Hardware ของยี่ห้อนี้เท่า ไหร่

ทั้งๆที่ของเค้าก็ขายได้เยอะนะ

เสียอย่างเดียว ควรต้องปรับปรุงเรื่องการตลาดครับ

OverclockZone Member skb's Avatar

ผมใช้ asus f2 หมดประกันมาครึ่งปีแล้ว ที่ประทับใจ คือ
    @ ประกัน ๒ ปี
    @ เครื่องไม่้ร้อน ไม่มีเกเร แม้จะโหลดบิทข้ามวันข้ามคืนก็ตาม
    @ ตัวบอร์ดีก็ทนทานต่อรอยขีดข่วนดี
    @ แบตก็ทนใช้ได้ ของผมสองปีกว่า ก็ยังไม่เสื่อม เพราะส่วนใหญ่จะต่อไฟบ้าน (แหะ แหะ )
    @ พวกจอ ข้อพับ และ พอร์ตต่าง ๆ (USB S-video อะไรพวกนี้แหละ) ก็ทนดีไม่ค่อยเสียง่าย
    @ เวลาเสียก็เคลมง่าย ของผมเปลี่ยนมาหมดแล้ว คือ เมนบอร์ด สอง ครั้ง ,ดีวีดีไรท์เตอร์,

ส่วนที่ไม่ประทับใจคือ
    @ ศูนย์บริการมีน้อยไปหน่อย (แต่ก็ยังมากกว่าอีกหลายยี่ห้อ)
    @ น่าจะมีเซอร์วิสนอกสถานที่บ้าง
    @ กีปีกี่ชาติตัวเครื่องก็มีดีไซด์ให้เลือกได้น้อยมาก(สำหรับงบประมาณนี้)
    และดูไม่ค่อยมีสไตล์เหมือนบางแบรนด์
    ........ที่คิดได้ก็ประมาณนี้.........

OverclockZone Member คิม's Avatar

ดีครับ รุ่นสูงๆสวยงามดีครับ ทน

เห็นด้วย เรื่องดีไซน์ มันดูออกจะเรียบๆ น้อยๆไปนิด
    0 น้อย แต่บริการดีมาก

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ถ้าไม่ใช่รุ่นแพงๆ กระเป๋าแถมไม่สวยครับ

ที่เหลือไม่มีอะไรจะติ ใช้มาจะ3ปีของยังแจ่มอยู่ อยากเปลี่ยน แต่ไม่ยอมพัง...

OverclockZone Member mhm's Avatar
    รังสิต ปทุุมธานี

ใช้อยู่เหมือนกัน เคยมีเรื่องฮาร์ดดิสก์มีเสียงนิดหน่อย

เอาไปเคลม ได้รับเร็วมาก

เห็นด้วยถ้าจะเลือกใช้ยี่ห้อนี้นะครับ

แต่อย่างไรก้อเเล้วแต่ ก้อเลือกสเปคให้ตรงตามที่ต้องการด้วยล่ะ

เดี๋ยวจะอยู่กับมันอย่างไม่ค่อยมีความสุขน่ะ

OverclockZone Member xzharuoc's Avatar

ดีนะครับ เครื่องผมใช้มา 6 เดือน ยังไม่เคยมีปัญหาต้องเข้าศูนย์เลย แต่เครื่องแฟนเข้าไปสามครั้ง แค่ปุ่มคีบอร์ดหลวมปุ่มเดียว เขาเปลี่ยนให้ยกชุดเลยครับ
    ส่วนของผมใช้ 4P031C ไม่มีปัญหาเลย แต่จะขายแระ ถ้าสนใจลองหันมามองได้นะครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=405366
    แอบโฆษณา นิดๆ

อยากถามอะไรหน่อยครับ

ผมมี โน๊ตบุค Asus

แล้วผมอยากเปลี่ยนการ์ดจอให้แรงขึ้น

มันจะผลข้างเคียง หรือ ป่าว

ไม่ค่อยมีใครเปลี่ยนการ์ดจอโน๊ต ด้วย

ควรจะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนดี???

Quote Originally Posted by Littlechic View Post
    อยากถามอะไรหน่อยครับ

ผมมี โน๊ตบุค Asus

แล้วผมอยากเปลี่ยนการ์ดจอให้แรงขึ้น

มันจะผลข้างเคียง หรือ ป่าว

ไม่ค่อยมีใครเปลี่ยนการ์ดจอโน๊ต ด้วย

ควรจะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนดี???

เปลี่ยนเครื่องใหม่เลยดีกว่าครับ การ์ดจอ notebook แพงอยู่นะ

OverclockZone Member nnnnum's Avatar

ระดับกลาง Asus น่าเล่นสุดแล้วครับ ถ้าขยับมาก็เล่น Dell เลยครับ

Quote Originally Posted by entertainer View Post
    เปลี่ยนเครื่องใหม่เลยดีกว่าครับ การ์ดจอ notebook แพงอยู่นะ
    แพงประมาน เท่าไร ครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ไม่ใช่แค่แพงนะครับ ถ้าจะเปลี่ยนได้ต้องเป็นโน็ตบุ๊คที่ใช้Slot MXMสำหรับกราฟฟิคการ์ดด้วย แล้วก็ต้องดูให้Layoutเหมือนกัน ตำแหน่งชิพเหมือนกัน Biosของการ์ด ฯลฯ ดังนั้นถ้าจะเปลี่ยนนี่ต้องคิดหนักเลยครับ

Bookmarks

Bookmarks