Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตาราง GPU Power consumption

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตาราง GPU Power consumption

Update ครั้งที่ 5 15 ก.ค.2553

Last edited by samart50; 15 Jul 2010, 11:11:51. Reason: http://forums.atomicmpc.com.au/index.php?showtopic=264

ขอบคุณครับ

มีประโยชน์มากๆ

Comment

แหล่มครับ ...

ตอบทุกคำถามเลย ...

จุกกรู้ +.+

Comment

อืม... 2900 XT แรงทั้งอุณหภูมิและไฟ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

แต่ตรงที่มา ผมคิดว่าเว็บจริงๆ น่าจะเป็นตรงนี้มากกว่าครับ (ตรงนั้นเหมือนเค้าเอาฝากไฟล์เฉยๆ )
            http://forums.atomicmpc.com.au/index...topic=264&st=0

Comment

มี Intel Larrabee ด้วยแฮะ...

Comment

แจ่มครับ

Comment

แจ่มมากครับ

Comment

ของผมอยู่ข้างล่าง เลย เปิดติด ก็พอ แล้ว

Comment

สีแดงหมายถึงการใช้พลังงานสูงสุดของการ์ดจอเหรอครับ

Comment

Originally posted by prachya111 View Post
                        สีแดงหมายถึงการใช้พลังงานสูงสุดของการ์ดจอเหรอครับ
                        สูงสุดใน mode 3D ครับ เขาบอกไว้ในรูปด้านบนครับ

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                          ขอบคุณมากครับ

แต่ตรงที่มา ผมคิดว่าเว็บจริงๆ น่าจะเป็นตรงนี้มากกว่าครับ (ตรงนั้นเหมือนเค้าเอาฝากไฟล์เฉยๆ )
                          http://forums.atomicmpc.com.au/index...topic=264&st=0
                          ขอบคุณครับ ผม Copy link ผิดไป

Comment

กินไฟกี่วัตต์ มันเทียบยากครับ น่าจะบอกว่ากินไฟ 12V กี่แอมป์ ดีกว่า ที่เป็นอย่างนี้เพราะแต่ก่อนผมใช้ พาวเวอร์ CoolerMaster Realpower 550w แต่ใช้กับ 8800 ultra ไม่ได้ เนื่องจากไฟ 12 V จ่ายได้แค่ 12A ผมจึงไปซื้อ Silverstone 600 W ที่จ่ายไฟ 12V ได้ 48A มา ปรากฎว่าใช้งานได้ปกติ

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                              กินไฟกี่วัตต์ มันเทียบยากครับ น่าจะบอกว่ากินไฟ 12V กี่แอมป์ ดีกว่า ที่เป็นอย่างนี้เพราะแต่ก่อนผมใช้ พาวเวอร์ CoolerMaster Realpower 550w แต่ใช้กับ 8800 ultra ไม่ได้ เนื่องจากไฟ 12 V จ่ายได้แค่ 12A ผมจึงไปซื้อ Silverstone 600 W ที่จ่ายไฟ 12V ได้ 48A มา ปรากฎว่าใช้งานได้ปกติ
                              ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่านะ ว่า P=IV ดังนั้น ในตารางถ้าเราเอาวัตต์มาหาร 12 ก็จะได้เป็นหน่วยแอมป์

หรือว่าเรามั่วหว่า ไม่รู้เหมือนกัน

Comment

Working...
                              X