Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยางรอง Hyper 6+ หายทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยางรอง Hyper 6+ หายทำไงดี

เรื่องมีอยู่ว่า จะเอาบอร์ดไปเคลมเลยต้องเปลี่ยนซิงค์ ก็เลยจัดการถอดมันซะ แล้วไอ้เจ้า Hyper 6+ มันก็จะมียางรองระหว่างขายึดกับบอร์ดมาให้ใช่มะ เราก็วางมันไว้ตรงที่ที่คิดว่า ไม่มีคนสนใจ(โต๊ะคอมที่เอาไปซ่อมอ่ะ มันไม่มีคอมแล้วใครจะไยดี) เสร็จแล้วเคลมมาจะประกอบกลับ เดินกลับไปที่โต๊ะคอม มันหายไปไหน 1 ตัว เวรและ ทำไงดีวะกู หารอบๆโต๊ะ หาในห้อง ออกไปถึงนอกห้อง(กลัวมันเดินหนีมั๊งเนี่ย) ไม่เจอ แง เลยยังไม่ได้ใส่เลยอ่ะ ต้องวางทิ้งไว้อย่างไร้ค่าเลยคอม จะทำยังไงได้ครับเนี่ย กรณีนี้อ่ะ

นี่คือหน้าตาของ "ตัวเจ้าปัญหา" ของผม

หาแผ่นยางมาตัดเองโลด ดัดแปลงเอา

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      หาแผ่นยางมาตัดเองโลด ดัดแปลงเอา
      ขอบคุณมากครับ ว่าแต่ยางอะไรดีอ่ะครับ จะใช้ยางลบคงไม่เวิร์กเท่าไหร่อ่ะมั๊ง

Comment

เท่าที่นึกได้ คือ ยางในของรถมอไซ

Comment

กระดาษก็ได้คับไม่จำเป็นต้องยาง

หาลังมาตัดเอาก็ได้แค่ไม่ให้เป็นลอยเฉยๆ

Comment

วิธีแก้คือ เอา CPU 3.2 มาให้ผมใช้เถอะคร้าบ...

Comment

Originally posted by ADEC View Post
              วิธีแก้คือ เอา CPU 3.2 มาให้ผมใช้เถอะคร้าบ...
              แล้วท่านไปยุ่งอ่าไรกับเค้าอ่า

Comment

ตัวล๊อกแบบนี้ไม่เคย แต่คึดว่าเอายางลบมาค่อยๆทำเลียนแบบน่าจะทำได้

Comment

Originally posted by top41 View Post
                  ตัวล๊อกแบบนี้ไม่เคย แต่คึดว่าเอายางลบมาค่อยๆทำเลียนแบบน่าจะทำได้
                  มันไม่แตกง่ายหรอครับ พวกลูกยางมันต้องทนแรงกดหน่อยไม่ไช่หรอครับ

Comment

หนังสติ๊กมัดผมของแฟนสาวจะได้ใช้ก็งานนี้ 5555

พรุ่งนี้มากินกาแฟเย็นกัน อิ อิ

Comment

บ้านผม มีเต็ม อธิบายไงดี
                      พวกคล้ายๆๆปาเก็นเอาไวประกบเครื่องมอไซของพ่อเก่าๆแรมอะ(ง่าผมก็ไม่รู้ตัวว่าเค้าเรียกว่าไง)
                      ไม่นำไฟอะ-*-อีกอัน หาพวกยางโอริงอันเล็กๆ ก็เวอร์นะผมว่า หาจากไหนนี้ดิ -*-
                      ตีเอาเลย มีที่ตีให้เป็น รู งิ

Comment

หนังยางไม่น่าเวิร์ก พอใช้ไปนานๆ + ร้อน ก็จะละลายเหนียว ติดบอร์ด
                        โอริงแบบ ที่ใช้ในก็อกน้ำ วาวน้ำนี่น่าจะได้มั้ง

Comment

Working...
                        X