Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดน Heat cycle เรียบร้อยแล้วครับ S41-324....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดน Heat cycle เรียบร้อยแล้วครับ S41-324....

โดน Heat cycle เรียบร้อยแล้วครับ S41-324....

เมื่อวานนี้เอง เปิดเครื่องสัก 20 นาที ค้าง แล้วเส้นขึ้นเต็มหน้าจอ

ลองปิดเครื่องเปิดแล้วใหม่ เครื่องทำงาน แต่หน้าจอเป็นเส้น

ลองโทรไปที่0 บอกว่าให้เอามาที่0เลย

แต่ไม่รู้ว่ามีของหรือเปล่า

ใครที่เป็นเหมือนผม อยากทราบว่าที่0มีของหรือเปล่า

แ้ล้วกี่วันถึงจะได้

ตอนนี้เซงมากมายเลย....

ซื้อเมื่อสิ้นปี 51 พังต้นปี 52
    ไวไปมั้ย
    Last edited by utt48; 21 Feb 2009, 12:30:49.

ของผมเดือนกว่าๆครับ

Comment

ของผมใช้ได้ 2 เดือน ทุกวันนี้นอนศูนย์เรียบร้อย รอยาวๆ รอ 2 เดือนกว่าก็มีมาแล้ว แบบนี้แหละของมันห่วย เสียกันเยอะรอคิวนาน

Comment

ผมใช้มาปีกว่าละคร้บยังไม่มีปัญหาจอเส้นครับ แต่เสียวมากเพราะรู้สึกว่าช่วงหลังๆนี้เครื่องมันร้อนพอควรเลยครับตรวจแถวๆ การ์ดจอเนี่ย

Comment

เสียใจด้วยคับ จะบ้าตาย เอาเข้า0 รอเป็นเดือนๆ เซงแทนเลย

Comment

Originally posted by utt48 View Post

เมื่อวานนี้เอง เปิดเครื่องสัก 20 นาที ค้าง แล้วเส้นขึ้นเต็มหน้าจอ

ลองปิดเครื่องเปิดแล้วใหม่ เครื่องทำงาน แต่หน้าจอเป็นเส้น

ลองโทรไปที่0 บอกว่าให้เอามาที่0เลย

แต่ไม่รู้ว่ามีของหรือเปล่า

ใครที่เป็นเหมือนผม อยากทราบว่าที่0มีของหรือเปล่า

แ้ล้วกี่วันถึงจะได้

ตอนนี้เซงมากมายเลย....

ซื้อเมื่อสิ้นปี 51 พังต้นปี 52
            ไวไปมั้ย
            ไหง ใช้ไม่ดี่เดือนเองโดนซะล่ะ

แต่กะใจกล้า ดีนะ ึงซื้อ ตอนสิ้นปี แสดงว่า ซื้อทั้งๆที่รุ้ว่า มัน อยู่ในขา่ยจะโดน heat นี้นา

ก็ลองดู ซ่อมนานไหม ไ้ด้เครื่องคืนมา เอามาโช มั้งนะ ดีขึ้นไหม

Comment

Originally posted by Violent View Post
              ไหง ใช้ไม่ดี่เดือนเองโดนซะล่ะ

แต่กะใจกล้า ดีนะ ึงซื้อ ตอนสิ้นปี แสดงว่า ซื้อทั้งๆที่รุ้ว่า มัน อยู่ในขา่ยจะโดน heat นี้นา

ก็ลองดู ซ่อมนานไหม ไ้ด้เครื่องคืนมา เอามาโช มั้งนะ ดีขึ้นไหม
              ผมคนนึงแหละรู้นะตอนจะซื่อ แต่............เชื่อคำกูรู ขออนุญาตเอ๋ยนาม ท่าน 12345.....เทพBenQ ที่โด่งดังนี่แหละ "ตั้งแต่ LM เค้าแก้แล้ว" ไอเราก็เชื่อดิ ท่านเค้าออกจะเป็นที่เชื่อถือ ผมก็ซื้อเลยไม่มีรังเร เหอะๆ เต็มๆ แต่ไม่ได้ไปโกธร หรือโทษ ท่าน12345...นะ แค่เล่าให้ฟังเฉยๆ เพราะเงินก็เงินผม ผมก็ตัดสินใจไปซื้อเองไม่มีใครบังครับ

Comment

ซื้อตอน คอมมาท มี.ค. 51 ปัจจุบันนี้ยังปกติดีคับ

s41-335

Comment

เค้าก้อเตือนกันหลายกระทู้แล้วนะครับว่าอย่าไปซื้อ S41 เพราะ BenQ แค่ออกมาอ้างว้าแก้แล้วๆ แต่ไม่เห็นอธิบายเลยว่าแก้ยังไง สุดท้ายเป็นไงล่ะ ไอ้ลอตใหม่ก้อเห็นยังมีปัญหาอยุดี หึๆ

Comment

ผมว่ามันขึ้นกับดวงด้วยล่ะครับ เพราะเพื่อนผมใช้ S41-LM(จำไม่ได้ ที่เป็น T8100+8600m GS) กับน้องผมก็ใช้Dell Vostro 1400 (T7500+8400m GS) ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร เครื่องของน้องชายใช้มาปีเศษแล้วด้วย เล่นในห้องพัดลมกันตลอด ไม่ได้อยู่ห้องแอร์

แต่อีกเรื่องคือเล่นเกมกันน้อยด้วยมั๊ง(ทั้งน้องและเพื่อนเลย) ความเสี่ยงเลยต่ำกว่า

Comment

HP รอไม่ถึง 24 ชั่วโมง ชัวร์ เคลมมากับมือ พนักงานสวยน่ารักเพียบ

Comment

Originally posted by Fourpoint View Post
                        ผมว่ามันขึ้นกับดวงด้วยล่ะครับ เพราะเพื่อนผมใช้ S41-LM(จำไม่ได้ ที่เป็น T8100+8600m GS) กับน้องผมก็ใช้Dell Vostro 1400 (T7500+8400m GS) ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร เครื่องของน้องชายใช้มาปีเศษแล้วด้วย เล่นในห้องพัดลมกันตลอด ไม่ได้อยู่ห้องแอร์

แต่อีกเรื่องคือเล่นเกมกันน้อยด้วยมั๊ง(ทั้งน้องและเพื่อนเลย) ความเสี่ยงเลยต่ำกว่า
                        มันอยู่ที่จังหวะครับ เช่นของผมเนี่ย ตอนไปซื้อ ซื้อมา 2 เครื่องพร้อมกัน กับเพื่อนไปด้วยกันซื้อด้วยกัน รุ่นเดียวกัน LM77 การใช้งานเหมือนกันเลย ทุกวันนี้เครื่องมันก็ยังปรกติดี แต่ตั้งแต่มันเห็นเครื่องผมเป็น มันก็กลัวๆเหมือนกัน เพราะเครื่องล๊อตเดียวกัน เพราะฉนั้นวัดกันไม่ได้ ว่าเครื่องผมเป็น ทำไมเครื่องคุณไม่เป็น มันมีปัจจัยหลายอย่าง ถ้าคุณใช้งาน เรียบๆธรรมดาทั่วไป ทำเอกสาร เล่นเน็ต เครื่องคุณอาจจะอยู่ได้ นาน ร่วม 2 - 3 ปี

Comment

^
                          ^
                          ^
                          ถูกครับ เครื่องรุ่นผมเป็นกันเยอะเหมือนกัน (เท่าที่บอกกล่าวในเว็บ)
                          บางเครื่องซื้อหลังผมอีก (นานทีเดียว) เครื่องผมเกือบสองปี เพิ่งเป็น

Comment

โดนแบบนี้ แนะนำย้ายสังกัดด่วนเลยคับ club heat cycle รอท่านอยู่ อิอิ
                            ************เปนกำลังใจให้เคลมกลับมาเร็วๆ นะคับ

Comment

^
                              ^
                              ไม่อยากกกเข้าclub อ้ากก

Comment

Working...
                              X