Announcement

Collapse
No announcement yet.

Aqua Mark 3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Aqua Mark 3

เรื่องมีอยู่ว่า แต่ก่อนใช้แต่การ์ดค่ายเขียว 7600-7900GS/GT-7950GT-9600GSO
    รัน Aqua ก็ปรกติดีครับ แต่พอเปลี่ยนมาใช้ Sap 3850 แล้วรันจนจบแต่ผลไม่ขึ้น Error ซะงั้น
    ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ Asus 3850 ก็เหมือนเดิมครับ ไม่หาย ถอดไดรเวอร์หมดแล้วลงใหม่แล้ว
    หรือมันจะเกี่ยวกับ DX10 ที่ลงไปครับ ใครรู้ตอบที ทำยังไงให้มันรันได้ปรกติครับ

ลบไฟล์ Direcpll.dll ในโฟล์เดอร์ AquaMark3 ทิ้งไปซะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ลบไฟล์ Direcpll.dll ในโฟล์เดอร์ AquaMark3 ทิ้งไปซะ
      จะลองดูครับ คืนนี้มารายงานผลครับ พอดีอยู่อีกเครื่องนึง
      ว่าแต่ไฟล์นี้ใช้ทำอะไรเหรอครับ แล้วทำไมตอนใช้กับค่ายเขียวที่ว่ามาถึงไม่เป็น

Comment

Originally posted by Ni-Cha View Post
        จะลองดูครับ คืนนี้มารายงานผลครับ พอดีอยู่อีกเครื่องนึง
        ว่าแต่ไฟล์นี้ใช้ทำอะไรเหรอครับ แล้วทำไมตอนใช้กับค่ายเขียวที่ว่ามาถึงไม่เป็น
        คาดว่าจะโดน วางยา (จากอีกค่าย)
        เขียวจะมีหรือไม่มีไฟล์นี้เทสได้หมด
        แดงมีไฟล์นี้เทสไม่ได้

E7400 @ 540 x 8 (รู้สึกคะแนน CPU จะน้อยกว่า E8400 ที่ GHz เท่ากัน)

V

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=506055

E8400 @ 4.3 GHz

Last edited by TWK.; 21 Feb 2009, 13:25:00.

Comment

มีงี้ด้วยแฮะ มันไม่ถูกกันจริงๆ 555555555555

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณมาก

E6320 @ 3.5 + EAH3850 256MB

แรงกว่า E6320 @ 3.5 + 7950GT อยู่พอสมควร

Comment

ถ้ารันบน vista 64 นี่แต้มร่วงเพียบครับ .... แอบเซ็งเล็กน้อย

Comment

ความรู้จดๆ

Comment

ถามอีกนิดครับ 3850 ผมรันบนบอร์ด ชิป P35 รองรับ Pci-E 2
                  ถ้าเอาไปรันบนบอร์ด Pci-E 1 คะแนนจะตกลงไหมครับ

Comment

Originally posted by Ni-Cha View Post
                    ถามอีกนิดครับ 3850 ผมรันบนบอร์ด ชิป P35 รองรับ Pci-E 2
                    ถ้าเอาไปรันบนบอร์ด Pci-E 1 คะแนนจะตกลงไหมครับ
                    เเทบไม่ต่าง (ถ้าต่างก็นิดเดียว 0.000001 %)
                    เพราะพึ่งเปลี่ยนเมนบอร์ด มา (จาก P965 เป็น P45)
                    P35 เป็น PCI E 1.1/1.0
                    P965 เป็น PCI E 1.0

ต้อง P45 หรือ X38/X48 นั้นละถึงจะ PCI E 2.0

Comment

ขอบคุณครับ แล้ว 1.0 กับ 1.1 ต่างกันยังไงครับ

Comment

ขอบคุณครับ แล้ว 1.0 กับ 1.1 ต่างกันยังไงครับ
                        แค่ชื่อ

ขนาด 1.0 ไป 2.0 ยังไม่ต่างกันเลย
                        แล้ว 1.0 ไป 1.1 จะต่างกันได้เช่นไร
                        เกมส์ 1000 fps ลดไปเหลือ 999 fps ละมั้ง 555+

Comment

มันจะทำมาทำไมฟระ เราอุตส่าห์ซื้อ 3850 เพราะเป็น 2.0 แง่ง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            เกมส์ 1000 fps ลดไปเหลือ 999 fps ละมั้ง 555+
                            กระตุกโคตรอ่ะพี่

Comment

แรงจัง..

Comment

Working...
                              X