Announcement

Collapse
No announcement yet.

R5 3600 R7 2700 ตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• R5 3600 R7 2700 ตัวไหนดี

ราคาแอดไว เกือบเท่ากันเลย เลือกไม่ถูกคับ

Sent from my SM-A305F using Tapatalk

ในเวลานี้ R5 3600 น่าใช้กว่าครับ ดีกว่าในหลายๆด้าน รวมทั้งเกม

Comment

Originally posted by นกแสก View Post
      ในเวลานี้ R5 3600 น่าใช้กว่าครับ ดีกว่าในหลายๆด้าน รวมทั้งเกม
      ขอบคุณครับ

Comment

การใช้งานอะไรเป็นหลัก ทั่วไปเล่นเกมเล่นเน็ต

เปิดบอท ตัดต่อวิดีโอ สตรีมเกม ....

Comment

เดิมๆๆ 3600
          2700 OC หนักๆ MB ต้องดี พวก X ขึ้นไป ก้ได้อยู่

Comment

Originally posted by jamejazz View Post
            การใช้งานอะไรเป็นหลัก ทั่วไปเล่นเกมเล่นเน็ต

เปิดบอท ตัดต่อวิดีโอ สตรีมเกม ....
            เน้นตัดต่อ photoshop lighroom ครับ

ตอนนี้ที่เข้าแนะนำกันมาคือ R5 3600 MB GIGA B450 แรม 16*2 = 32G

ไม่แน่ใจว่า B450 จะซัพพอตมั้ย ไม่เน้นเกมส์ หรือ OC เล่นเลยครับ
            Last edited by nano747; 9 Feb 2020, 13:16:59.

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
              เดิมๆๆ 3600
              2700 OC หนักๆ MB ต้องดี พวก X ขึ้นไป ก้ได้อยู่
              น้นตัดต่อ photoshop lighroom ครับ

ตอนนี้ที่เข้าแนะนำกันมาคือ R5 3600 MB GIGA B450 แรม 16*2 = 32G

ไม่แน่ใจว่า B450 จะซัพพอตมั้ย
              ไม่เน้นเกมส์ หรือ OC เล่นเลยครับ

Comment

Originally posted by nano747 View Post
                น้นตัดต่อ photoshop lighroom ครับ

ไม่แน่ใจว่า B450 จะซัพพอตมั้ย
                ไม่เน้นเกมส์ หรือ OC เล่นเลยครับ
                B450 TOMAHAWK MAX เถอะครับ ออกมาล่าสุดใส่ได้ทันที

แรมซัพพอทเยอะ https://www.msi.com/Motherboard/B450...K-MAX/Overview
                Last edited by jamejazz; 9 Feb 2020, 14:00:32.

Comment

งานคล้ายกัน ผมทำ Pr, Ae
                  3600 + B450 Tomahawk Max แรม Patriot ชิพ Hynix ถึงจะไม่มีในลิสท์แต่เช็คจากคนอื่นที่ใช้แล้วว่าเวิร์ค ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ถ้าจะเอา b450 3600 พอแล้ว

Comment

ถามตรงนี้เลยจะได้ไม่เปลืองกระทุ้ ขอสูตรปรับแต่ง r7 2700x ให้เต็มประสิทธิภาพหน่อย
                      สเปค r7 2700x
                      mb asrock b450 pro4
                      ram bus 3200 8*2 16 g
                      เอาไฟ cpu ไฟแรมเท่าไร ตัวคุณเท่าไร แนะนำกันหน่อย ชุดนี้ผมเขาไปนานแล้ว เขาถามมา ผมจะไปปรับให้เขาใหม่ครับ

Comment

Originally posted by dennarok69 View Post
                        ถามตรงนี้เลยจะได้ไม่เปลืองกระทุ้ ขอสูตรปรับแต่ง r7 2700x ให้เต็มประสิทธิภาพหน่อย
                        สเปค r7 2700x
                        mb asrock b450 pro4
                        ram bus 3200 8*2 16 g
                        เอาไฟ cpu ไฟแรมเท่าไร ตัวคุณเท่าไร แนะนำกันหน่อย ชุดนี้ผมเขาไปนานแล้ว เขาถามมา ผมจะไปปรับให้เขาใหม่ครับ
                        เปิด PBO ดีกว่า OC แบบ manual ครับ

โหมด PBO ข้อดีคือมันจะ OC ให้เราโดยอัตโนมัติตามการใช้งาน จึงได้ประโยชน์เต็มที่ทั้ง Single และ Multi-Thread โดยไม่สิ้นเปลืองพลังงานเพิ่มมากนักในช่วง idle

Comment

Working...
                        X