Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเข้า msn ไม่ได้มันให้ update ไรไม่รู้ครับใครเปนมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเข้า msn ไม่ได้มันให้ update ไรไม่รู้ครับใครเปนมั่ง

ตอนนี้ผมใช้ Windows Live Messenger 2009 Build 14.0.8050.1202 อยู่ครับ
    แต่มันให้อัพเดท พอกด yes ไปมันให้ไปโลหดที่เวป พอไปโหลดเวปมา เวปมันก็เน่าอ่ะครับ
    ใครมีวิธีแก้ไหม ให้มันไม่ต้องการ update ตอนนี้ออนเอ้มไม่ได้ครึ่งวันแล้ว T_T

มันต้องโลหดครับ
    ยังไงก็บังคับ
    ไปหาที่ๆเน็ตแรงๆอาจช่วยได้

Comment

ใช้ 8.5 สิครับ
      แต่ผมไม่ได้ WLM นะ ใช้ aMSN 0.97 เร็วกว่า ลื่นกว่า ใช้ RAM น้อยกว่า

Comment

Windows live 2009 มันสวยดีครับผม แต่ก็กินแรมไปหน่อย

ถ้าใครใช้เบต้าอยู่ตอนนี้ มันจะให้ดาวโหลดเวอร์ชั่นใหม่ ไม่งั้น มันจะไม่ให้เราออนเอ็มได้

ต้องดาวโหลดตัว Final มันมาลงอ่าครับ

Comment

ต้องอัพเดท ถ้าจะใช้เวอร์ชั่นนี้ต่อไป แต่ของผมมันเป็น autoupdate นะ

Comment

ครับผม แต่ปัญหาคือ หาโหลดตัว final ไม่ได้
            เวบ micro soft มันโหลดไม่ได้อ่า

Comment

ให้มันอัพออโตเอาก็ได้ครับ ผมก็เพิ่งอัพ

Comment

ถ้ามันให้ Update จริงๆ ผมมีวิธีแก้ 2 วิธี คือ
                - ให้กด No ไป แล้ว ไป Download ที่ http://download.live.com แล้ว กด Download
                - ลบ แล้ว ลง V.8.5 หรือ V.8.1 แทนตัว WLM 2009 (เดิมเคยใช้ WLM V.8.1 ก็ไม่มีปัญหาอะไร นะ)

Comment

ผมก็ดาวไม่ได้ตอนแรก ทำจนโมโหทำไปทำมาถึงขึ้นฟอแมทเครื่อง กงเกมส์อะไรหายหมด บ้าไปแล้วครับ เพียงแค่ ออนmไมได้ ทังที่ไปหาตัวอื่นมาออนก็ได้แต่ไม่ครับ(เพราะบ้าไปแล้ว) พอลงวินโดวใหม่เสร็จ ก็ยังอัพไมได้ งงอีกเอาไงวะ จะเอาไงดี กดไปกดมาไปดาวโหลดที่หน้าเวปมันอะครับ แค่นั้นเองแค่นั้นเองจริงครับ แล้วก็ออนได้ปกติ

เซง อิบอาย
                  Last edited by kaizahot; 23 Feb 2009, 13:18:55.

Comment

หาที่โหลดที่อื่นคับ.. เช่น thaiware.com หรือ download.com ไม่ก็ลองหาใน google.com ดูคับ

Comment

Working...
                    X