Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel Performance Leadership " Moore's Laws is not dead" by ศาสดาจิม เคลลอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ชาวอินเทลจะอยู่บนสุดของพีระมิดนะ เพราะถามตอบตรงไปตรงมา แค่ชาว AMD ชอบวกวน ใช้คำพูด ยั่วยุ กวนอารมณ์ ทำให้เกิดอารมณ์ขุนเคืองตลอดเวลา

Comment

Originally posted by IBM User View Post
      ต้องเพิ่มอีก 1 เลเวล "มารยาท" ซึ่งหลายคนสะกดไม่เป็น

เว็บจัดโซนไว้ชัดเจน ให้คนที่ชื่นชอบเหมือนๆ กันมาจับกลุ่มคุยกัน ถึงจะมีการวิจารณ์อีกฝั่ง แต่ก็เป็นการพูดอยู่ในห้องของตัวเอง ไม่ได้ข้ามห้อง แต่จะมีพวกขาประจำที่ไม่มีมารยาท 3-4 ตัว ชอบเกรียนข้ามห้อง เหมือนจะมาประกาศศักดาอะไรสักอย่าง อ่านแล้วไร้สาระ

เว็บบอร์ดมันน่าเบื่อก็เพราะพวกโชว์โง่พวกนี้ มันคงคิดว่าเป็นผู้หยั่งรู้ โชว์พาวคงเท่ แต่คนอื่นๆ เขาเบื่อ และรำคาญพวกคุณ เปิดมาก็เจอเม้นทะเลาะกัน อีกหน่อยเว็บบอร์ดคงร้างผู้คน จริงๆ ตอนนี้ก็เงียบอยู่แล้ว

ต้องการมีตัวตน ? มีตัวตนในโลกสมมติมันทำให้ชีวิตความเป็นอยู่ในโลกจริงดีขึ้น ?
      พวก AMD ชอบยกตนข่มท่านด้วยครับ เอาพีระมิดมาเปรียบเทียบคนอื่น คิดว่าพวกตัวเองสูงส่ง คนอื่นต่ำต้อย ไร้การศึกษา

Comment

Comment

ผมว่าก็ไม่ทุกคนหรอก มีมารยาทต่ำๆ อยู่แค่ 3-4 ตัวเท่านั้น ยูสเซอร์ดีๆ มีเยอะ เช่น คุณหมู่น้อย คุณ osxp

อย่าง PC เครื่องที่ผมใช่ตอบอยู่ก็เป็น AMD (จริงๆ ก็ใช้ทั้ง AMD และ Intel เลยเข้าทั้ง 2 ห้อง)

Comment

จะใช้ อินเทล หรือ AMD มันก็คอมพิวเคอร์เครื่องนึง จะเข้ามาหาอ่านความรู้ ก็ควรให้เกรียติเจ้าของกระทู้บ้าง สุภาพสักนิด ไม่ใช่มาสร้างคำถาม ก่อกวน วกวน ยั่วยุ แดกดัน

Comment

ทำไมสไตล์นี้ถึงมีแต่แฟนAMD

Comment

Originally posted by Indilinx View Post
                ทำไมสไตล์นี้ถึงมีแต่แฟนAMD
                ก่อนอื่นผมขอออกตัวก่อนน่ะ ครับ

ผมไม่ใช่สาวกของค่ายไหน
                ผมจะเลือกซื้อที่ถูกที่สุด กับ Performance ที่ต้องการ ณ.ตอนนั้น

จะต้องให้ผมพิมพ์ใหม่ตัวโตๆ อีกกี่ครั้ง
                พวกท่านสมอง_ทั้งหลาย ถึงจะเกท

Comment

ไม่แซะก็ประชด พวกนี้ตลาดล่างมาก อายุก็ไม่ใช่น้อยๆล่ะบางคนนะกลุ่มเดียวกัน

Comment

Originally posted by โหงพราย View Post
                    พวก AMD ชอบยกตนข่มท่านด้วยครับ เอาพีระมิดมาเปรียบเทียบคนอื่น คิดว่าพวกตัวเองสูงส่ง คนอื่นต่ำต้อย ไร้การศึกษา
                    ที่ไอ้พิมพ์ด่าคู่กรณีว่า..สติปัญญาอ่อน... นี่สุงหรือต่ำ ในปิระมิดท่าน คนโซนไหน พอตอบไม่ได้ ก็โจมตีตัวบุคคล เดี่ยว เด็ก
                    ไอที่ด่า คนอื่นว่า buff ผมก็ตำหนิไปละถ้าหมายถึงท่าน SSK

ที่เอาปิระมิดมาให้ดู ก้ถ้าไม่โดนด่า ก่อน จะวางปิระมิดให้ดู ไหม ??
                    เอ้ะโซนไหน ทะเลาะกับมอด โดนลบ ข้อความบ่อยๆๆหว่าก่อนเค้าออกไป
                    นั่นข้อความ ฐานต่ำสุดของปิระมิด หรือสุง ครับ 55
                    Originally posted by IBM User View Post
                    ต้องเพิ่มอีก 1 เลเวล "มารยาท" ซึ่งหลายคนสะกดไม่เป็น

เว็บจัดโซนไว้ชัดเจน ให้คนที่ชื่นชอบเหมือนๆ กันมาจับกลุ่มคุยกัน ถึงจะมีการวิจารณ์อีกฝั่ง แต่ก็เป็นการพูดอยู่ในห้องของตัวเอง ไม่ได้ข้ามห้อง แต่จะมีพวกขาประจำที่ไม่มีมารยาท 3-4 ตัว ชอบเกรียนข้ามห้อง เหมือนจะมาประกาศศักดาอะไรสักอย่าง อ่านแล้วไร้สาระ
                    เว็บบอร์ดมันน่าเบื่อก็เพราะพวกโชว์โง่พวกนี้ มันคงคิดว่าเป็นผู้หยั่งรู้ โชว์พาวคงเท่ แต่คนอื่นๆ เขาเบื่อ และรำคาญพวกคุณ เปิดมาก็เจอเม้นทะเลาะกัน อีกหน่อยเว็บบอร์ดคงร้างผู้คน จริงๆ ตอนนี้ก็เงียบอยู่แล้ว
                    ต้องการมีตัวตน ? มีตัวตนในโลกสมมติมันทำให้ชีวิตความเป็นอยู่ในโลกจริงดีขึ้น ?

ก้ต้องดุว่าใครหาเรื่องก่อนนะกระทุ้เค้าคุยของเค้าดีๆๆใน โซน มี ใคร ที่ท่าน เรียกว่า ต. มาเพิมพ์หาเรือ่งกันก่อน
                    เห้นกระทู้อวยอินเทล ไม่มีใครว่าอะไร พอท่านนกแสก มาตั้งกระทู้อวย `amd คนโซนนี้ถึงกับต้องดิ้น
                    แขวะ ว่า ซื้อ TR มาลง ลีนุกส์โอนลี่ แล้วยาวไม่หยุดเลยมาถามหน่อยประโยคหน่อย
                    มีข้อมูลตรงไหน ป้าลิช่า บอกหรือคนในโซน บอก แล้วที่ตลกคือมโนจิตไปว่าลงลีนุกส์
                    แล้วลงวินโดว์ไม่ได้ละ 55 คือโซนนี้เห้นอวยได้ พออีกโซนอวยบ้างนี้ อิจฉาต้องหาเรือ่ง
                    แซะแขวะไม่หยุด ถ้าไม่มาถามให้รู้เรื่องก็ไม่หยุดแถมให้ข้อ คนอื่นแบบมโน มั่วๆๆไม่รู้เกี่ยว
                    กับ ลีนุกส์อีก
                    --------------------------
                    เรือ่งมารยาท ก็ควรเริ่มจากการไม่ไปหาเรือ่งเค้าก่อนด้วยครับนี่พอตั้งกระทู้อวย ก็อิจฉา
                    โจมตี แล้วเบี่ยงเบนข้อมูลจนเลอะเทอะไปหมดคนมาอ่านก็เข้าใจผิดๆๆๆ แล้วที่มั่วมากคือ
                    ติดตั้งลีนุกส์ แล้วคงใส่วินโดว์ไม่ได้และ แถมยัง จับคุ่ ลีนุกส์คู่ เอเอ้มดี วินโดว์คู่อินเทลอีก
                    ต้องดุสาเหตุด้วยไม่ใช่ดุแต่ว่าข้ามโซน มา ต่างคนต่างอวยก็ไม่มีปัญหา เดะลิ้งค์กระทู้มาให้อ่านได้

อ้อ ไปอ่านในะกระทู้ นะผมแปะให้แล้ว เดะเอามาแปะให้อ่าน
                    ผมไม่ได้หมายถึงท่าน ibm นะรู้ว่าท่านไม่เกี่ยว

------------------------
                    ที่บางคนไม่ได้ว่าท่านมโนจิตไป ว่า ลงลีนุกส์แล้วส่งสัยลงวินโดว์ ไม่ได้ นะเครือ่งผม 4 โอเอส มั่วมโนแล้วแขวะ
                    แบบไม่รู้

อันนี้ต้องขออภัยท่าน comlow เ้ช่นกัน ก็ไม่ได้อยากมา
                    Last edited by micronz; 13 Feb 2020, 00:31:00.

Comment

ท่านอาวุโส Comlow ไว้ผมจะตอบวันพรุ่งนี้ เพราะมันไม่เกี่ยวกับประเด็จ

Intel Performance Leadership " Moore's Laws is not dead" by ศาสดาจิม เคลลอร์

เท่าไรนัก

จริงๆน่ะ ท่านตอบมา ผมตอบกลับไป คนละครั้ง สองคนมันก็จบแล้ว
                      แต่ท่าน ดันใส่ น้ำจิ้ม มาด้วย ซิ .........

Comment

Originally posted by Dasd View Post
                        ก่อนอื่นผมขอออกตัวก่อนน่ะ ครับ

ผมไม่ใช่สาวกของค่ายไหน
                        ผมจะเลือกซื้อที่ถูกที่สุด กับ Performance ที่ต้องการ ณ.ตอนนั้น

จะต้องให้ผมพิมพ์ใหม่ตัวโตๆ อีกกี่ครั้ง
                        พวกท่านสมอง_ทั้งหลาย ถึงจะเกท
                        55 ก็สไตล์นี้ล่ะ สมัยตั้งแต่นายข้าวหลายปีก่อนนู้นแล้ว
                        เป็นกลางแต่ทนเห็นแดงโดนด่าไม่ได้ ต้องข้ามห้องเข้ามาขัด เข้ามาเถียง แต่ฟ้าโดนด่านี่เงียบนะครับบบบ

ปล. ไม่ต้องโควทผมแล้วใช้ฟอนท์ตัวใหญ่นะ เหมือนคุยดีๆด้วยแล้วมีคนตะคอกใส่หน้า รู้สึกว่ากำลังคุยกับคนพาล

Comment

Originally posted by Indilinx View Post
                          55 ก็สไตล์นี้ล่ะ สมัยตั้งแต่นายข้าวหลายปีก่อนนู้นแล้ว
                          เป็นกลางแต่ทนเห็นแดงโดนด่าไม่ได้ ต้องข้ามห้องเข้ามาขัด เข้ามาเถียง แต่ฟ้าโดนด่านี่เงียบนะครับบบบ

ปล. ไม่ต้องโควทผมแล้วใช้ฟอนท์ตัวใหญ่นะ เหมือนคุยดีๆด้วยแล้วมีคนตะคอกใส่หน้า รู้สึกว่ากำลังคุยกับคนพาล
                          ถ้าฟ้า มาใน Level 1 2 หรือ 3 ผมก็จะเงียบไปเอง ครับ ไม่มาพิมพ์ให้เมื่อยอย่างนี้หรอก

Comment

Originally posted by micronz View Post
                            ที่ไอ้พิมพ์ด่าคนปัญญาอ่อน นี่สุงหรือต่ำ ในปิระมิดท่าน คนโซนไหน พอตอบไม่ได้ ก็โจมตีตัวบุคคล เดี่ยว เด็ก
                            ไอที่ด่า คนอื่นว่า buff ผมก็ตำหนิไปละถ้าหมายถึงท่าน SSK

ที่เอาปิระมิดมาให้ดู ก้ถ้าไม่โดนด่า ก่อน จะวางปิระมิดให้ดู ไหม ??
                            เอ้ะโซนไหน ทะเลาะกับมอด โดนลบ ข้อความบ่อยๆๆหว่าก่อนเค้าออกไป
                            นั่นข้อความ ฐานต่ำสุดของปิระมิด หรือสุง ครับ 55

ก้ต้องดุว่าใครหาเรื่องก่อนนะกระทุ้เค้าคุยของเค้าดีๆๆใน โซน มี ใคร ที่ท่าน เรียกว่า ต. มาเพิมพ์หาเรือ่งกันก่อน
                            เห้นกระทู้อวยอินเทล ไม่มีใครว่าอะไร พอท่านนกแสก มาตั้งกระทู้อวย `amd คนโซนนี้ถึงกับต้องดิ้น
                            แขวะ ว่า ซื้อ TR มาลง ลีนุกส์โอนลี่ แล้วยาวไม่หยุดเลยมาถามหน่อยประโยคหน่อย
                            มีข้อมูลตรงไหน ป้าลิช่า บอกหรือคนในโซน บอก แล้วที่ตลกคือมโนจิตไปว่าลงลีนุกส์
                            แล้วลงวินโดว์ไม่ได้ละ 55 คือโซนนี้เห้นอวยได้ พออีกโซนอวยบ้างนี้ อิจฉาต้องหาเรือ่ง
                            แซะแขวะไม่หยุด ถ้าไม่มาถามให้รู้เรื่องก็ไม่หยุดแถมให้ข้อ คนอื่นแบบมโน มั่วๆๆไม่รู้เกี่ยว
                            กับ ลีนุกส์อีก

อ้อ ไปอ่านในะกระทู้ นะผมแปะให้แล้ว เดะเอามาแปะให้อ่าน
                            ผมไม่ได้หมายถึงท่าน ibm นะรู้ว่าท่านไม่เกี่ยว

------------------------
                            ที่บางคนไม่ได้ว่าท่านมโนจิตไป ว่า ลงลีนุกส์แล้วส่งสัยลงวินโดว์ ไม่ได้ นะเครือ่งผม 4 โอเอส มั่วมโนแล้วแขวะ
                            แบบไม่รู้

อันนี้ต้องขออภัยท่าน comlow เ้ช่นกัน ก็ไม่ได้อยากมา
                            ในกระทู้มีใครเขาด่ากันเหรอ มีแต่พวกคุณนั่นแหระที่เข้ามาก่อกวน ยกตัวเองสูงส่งเหลือหลาย ยังมีหน้ามาแก้ตัวแทนกันอีกเหรอ

ไม่มีใครเขาเชิญมา การุณาออกไปจะดีกว่า

Comment

ท่านมาใหม่ ถ้ายังไม่รู้อะไร ที่ผ่านมา ก็ขอความกรุณาให้เงียบ ครับ

Comment

Originally posted by โหงพราย View Post
                                ในกระทู้มีใครเขาด่ากันเหรอ มีแต่พวกคุณนั่นแหระที่เข้ามาก่อกวน ยกตัวเองสูงส่งเหลือหลาย ยังมีหน้ามาแก้ตัวแทนกันอีกเหรอ
                                ผมเข้ามาตอบถามข้อมูลปกติผมเข้ามาพวกคุณก็ด่าผม ปัญญาอ่อน บางคนนะ โอเคไม่ใช่ท่าน
                                ส่วนท่านผมถามในประเด็นอยู่ท่านตอบผมไหมล่ะ ????
                                แล้วท่านพิมพ์ ด้วยซื้อ `TR มาต้องใช้กับ ลีนุกสื เอ้าเดะผมเอารูปมาให้ท่านดูว่าไม่รู้แล้วพูดมโนไปให้ข้อมูล
                                ผิดๆๆๆๆ นี่ถกในประเด็นต่อไปเลยนะ เดะโยงกับกระทู้เก่าทีท่านพิมพ์ข้างล่างเลยมะ เอาฐานบนปิระมิดนี่แหละ

เอ้างั้นมาถกกันต่อในประเด็นว่าไงล่ะที่ ตัวเองไปโพสแขวะเนื้อหาข้ามโซนในเรือ่งที่เค้าคุยอยู่
                                ว่าตัวเองไม่รู้จิงแล้วมโน ให้ข้อมูลผสม แขวะมันเป้นอย่างไรบ้าง
                                TR ต้องลง linux โอนลี่ แล้วไงต่อละ จะลงลีนุกส์ วินโดว์ ก็ลงไม่ได้

ป้าลิช๋าไปห้ามหรือไปรัดคอไม่ให้ลง windows ตรงไหน ถกกันต่อได้นะ
                                *-------------------------
                                ท่านยังให้ข้อมูลผิดๆๆๆอีกที่บอก เอเอ้มดีไปก้อบ ไฮเปอิรืเทรดอินเทล ตกลงหาได้ยังว่าบริษัทไหนคิด
                                เทคโนโลยี่ SMT จ้าวแรก
                                Last edited by micronz; 13 Feb 2020, 00:31:47.

Comment

Working...
                                X