Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ Antivirus

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ Antivirus

ตอนนี้ใช้ Nod32 เพิ่งลงใหม่ แต่ทำไมมัน มีเครื่องหมายตกใจและ สีออกเหลืองๆ หมายถึงอะำไรหรือครับ ******

*
    *
    *
    *
    *

ยังใช้ได้อยู่หรือเปล่าว ผมไม่เคยใช้มาก่อน ขอบคุณล่วงหน้า
    Attached Files

ลองไปที่ setup แล้วติก แถวที่ 2 ให้ทำงาน แต่ถ้ามันทำงานอยู่แล้ว ไม่ก้อหมดหวังกับโปรแกรม
    แต่ถ้ามีอาการอื่นๆนอกจากนี้ เช่น แอนตี้ไวรัสฟ้องว่า โปรแกรม winrar.exe เป็นไวรัส นี่แสดงว่าเจอ
    virus win32/sality.aa แล้ว

Comment

มันฟ้องว่าอะไรหรือครับผมไม่เข้าใจ หรือว่าถ้ามันใช้ไม่ได้จะได้กลับไปใช้เวอร์ชั่นเก่า

Comment

Originally posted by boora View Post
        มันฟ้องว่าอะไรหรือครับผมไม่เข้าใจ หรือว่าถ้ามันใช้ไม่ได้จะได้กลับไปใช้เวอร์ชั่นเก่า

แบบว่าผมเคยเห็นมันมีสีเขียว กับแดงครับ สีเหลือเลยงง

Comment

อัพเดต Windows ซะมันบอกงี้

Comment

ให้ update window ครับ

Comment

คือ..ว่าถ้าอัฟเดทวินโดว์ แล้วจะมีผลกับวินโดว์ผมหรือเปล่าวครับ

Comment

ไม่มีผลครับ ยกตัวอย่างง่ายๆ การอัพเดต patch windows ก็เหมือนเราอัพเดตโปรแกรมป้องกันไวรัสแหละครับ มันจะมีพวกแพทแก้ไขจุดบกพร่องของตัวwindows จุดช่องโหว่ หรือ ปัญหาในระบบอะไรพวกนี้

Comment

-ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ

Comment

Working...
                  X